ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้วิธีตั้งค่าภาษา แผ่น bluray หน่อยครับ  (อ่าน 4191 ครั้ง)

ออฟไลน์ GUYCLASH

• *
ผมซื้อมาหลังปกมันบอกมีภาษาไทย และภาษาอื่นๆเยอะแยะมากมาย แต่พอจะเข้าไปตั้งค่า หลังจากเล่นแผ่นไปแร้ว มันไม่มีให้เลือกภาษาไทย ใครทราบรบกวน ทิ้งความรู้ให้ผมหน่อยนะครับบบ

ออฟไลน์ POKAPONG

• Full LED TV member
Re: รบกวนผู้รู้วิธีตั้งค่าภาษา แผ่น bluray หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 09:56:55 pm »
เป็นเครื่องSONY รึเปล่าครับ  ถ้าเป็นSONY จะใช้เป็นรหัสตัวเลขครับ คือ 1528  (ซับไตเติ้ลภาษาไทย)ครับ