ผู้เขียน หัวข้อ: ความเข้าใจผิด ๆ เกี่ยวกับ CINAVIA PROTECTION ในเครื่องเล่น Blu-ray Player  (อ่าน 124105 ครั้ง)

ออฟไลน์ POKAPONG

• Full LED TV member
Re: ความเข้าใจผิด ๆ เกี่ยวกับ CINAVIA PROTECTION ในเครื่องเล่น Blu-ray Player
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 09:39:02 am »

ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าที่พี่เค้าบอกคือเรื่อง white house down ครับ

ออฟไลน์ ball98

Re: ความเข้าใจผิด ๆ เกี่ยวกับ CINAVIA PROTECTION ในเครื่องเล่น Blu-ray Player
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 04:23:20 pm »

ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าที่พี่เค้าบอกคือเรื่อง white house down ครับ
วันเสาร์ที่ผ่านมา ดูเรื่องนี้แหละ เป็นบรูเรย์ก็อปนะ  ดูเสียงไทยเสียงแน่นดี พอดูเสียง dtshd master ดูได้แป็บนึงกลับติดซินาเวียซะงั้น ซึ่งความรู้สึกของผมนะรู้สึกว่า เสียงไทยแน่นดูอลังการดีกว่าครับ

ออฟไลน์ teppanop

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 12:41:31 am »
สอบถามครับ LG BD660 ของผมมี firmware version BD6.030.00 ถ้าอัพเดทเป็น BD6.231.00 มันจะตืด CINAVIA PROTECTION ไหมครับ มันเพิ่งออกปีนี้ครับ Release Date 05/22/2013 http://www.lg.com/th/support-product/lg-BD660 ผมกลัวทาง LG เค้าแอบใส่เข้ามาในตัว 6.231.00 เลยยังไม่กล้าอัพเดทครับ แต่เห็นในกระทู้นี้เค้าบอก 6.300.00 หรือต่ำกว่า อันนี้ชัวร์ใช่ไหมครับ ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 08:19:30 am »
 บลูเรย์ทุกเครื่องครับ หากปัจจุบันเครื่องนั้นๆไม่ติดcinavia  ผมจะแนะนำลูกค้าว่างดเสียบสาย LANเลยครับ เพื่อป้องกันไว้ก่อนครับ เผื่อเกิดการเผลอเรอหรือผิดพลาด หากเครื่องบอกให้UP แล้วไปกดok โดยไม่ได้อ่านรายละเอียดหรือไม่ได้ตั้งใจครับ

ออฟไลน์ pathomn

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 08:00:40 am »
แล้วอย่าง OPPO 95 ล่ะครับ  ติด Cinavia หรือเปล่าครับ ของผมเป็น FW น่าจะก่อนตัวล่าสุดครับ (เล่น ISO ไม่ได้)  อีกอย่าง  ถ้าเราไม่ได้เล่นแผ่นก๊อป  แต่เล่นเป็นไฟล์พวก Full Rip (ISO หรือ BMDV)  จะเจอปัญหา Cinavia เปล่าครับ)

ปล. FW ล่าสุดเป็น BDP9x-79-0910  ออกเมื่อ 15 ตุลาที่ผ่านมา   ไม่ทราบว่าถ้าอัฟเป็นตัวนี้จะติดด้วยหรือเปล่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2013, 08:20:27 am โดย pathomn »

ออฟไลน์ domehan

• LCD TV member
  • **
Re: ความเข้าใจผิด ๆ เกี่ยวกับ CINAVIA PROTECTION ในเครื่องŬ
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2013, 08:09:45 am »
ได้ข่าวว่า bluray 3D Soken BP-12(BP-11 และ BP-15) up firmware แล้ว unlock cinavia ได้ จริงป่าวครับ เห็น พนักงานขายเค้าว่าอย่างนั้น BP12 ราคา 5990 ผ่อน 0% 10 เดือน ลองถามตาม power buy ดูนะครับ
น่าจะจริงนะครับ ของผม BP-15 อัพเฟิร์มแวร์ตัวล่าสุด ดูหนังเรื่อง salt จบเรื่องเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2013, 08:14:37 am โดย domehan »

ออฟไลน์ chatchatcha

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 04:04:50 pm »
สอบถามหน่อยครับ พอดีพี่ที่ทำงานหาซื้อเครื่องเล่น blu ray 3D โทรไปถามที่ร้าน ร้านบอกมี sony s490 เขาบอกไม่ติด cinavia  protection วิธีพิสูน์คือดู FW ไม่เกิน 0600 อย่างเดียวใช่ไหมครับ เห็นเจ้าของร้านบอกเขาใช้อยู่ ไม่ติด CINAVIA PROTECTION รับประกันให้เอาแผ่นไปลอง แต่ผมไม่มีแผ่น COPY ไปลอง ผมต้องดูที่ FW ไม่ให้เกิน 0600 ใช่ไหมครับ
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ออฟไลน์ eak374

• *
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 08:42:42 pm »
sony s490 เป็นตัวใหม่ของปีนี้ น่าจะติดCINAVIA มาจากโรงงานแล้วนะครับ
ตัวที่ไม่ติด จะเป็นของปีที่แล้ว เช่นรหัส s380 ซึ่งก็ต้องเป็นล็อตแรกๆด้วย [กระโดด]

ออฟไลน์ zennesen

• *
ของผมดูในคอมโปรแกรม totalmedia theatre เรื่อง total recall โหลดตัว full rip มายังขึ้น

ขึ้นข้าง ๆ จออะครับ

sony รุ่น 2013 bdv-e4100 มันจะมีระบบนี้อยู่รึเปล่าอะครับ ว่าจะเล่น bd ผีละ แท้ราคาไม่ไหว [ร้องไห้]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2013, 04:03:17 am โดย zennesen »

รุ่นใหม่โดนหมดเลยครับ

ออฟไลน์ hussell_bank

• Edge LED TV member
ฟังธงไป 1 ยี่ห้อแล้วนะครับ ว่า SOKEN ซื้อที่ศูนย์และให้เค้าอัพ f/w ปลดล็อค CINAVIA ได้เรียบร้อย

ตามไปอ่านรายละเอียดได้เลยครับ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=69764.0

[ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ -Witness-

• *
 มีคนเค้ามาบอกว่า "ไฟล์ใน USB กับ HDD ที่ไหน มันจะไม่ถูกแก้ไข ก็มัน rip มาทั้งนั้น"

แล้วถ้าใช้เครื่องที่มันปลดล๊อคนี่ มันจะหมดปัญหานี้ไปปะอะ   [เขย่า]

แล้วเวลาซัพไตเติ้ลมันลอยๆ นี่ทำไงถึงจะหายอะ

มีคนเค้ามาบอกว่า "ไฟล์ใน USB กับ HDD ที่ไหน มันจะไม่ถูกแก้ไข ก็มัน rip มาทั้งนั้น"

แล้วถ้าใช้เครื่องที่มันปลดล๊อคนี่ มันจะหมดปัญหานี้ไปปะอะ   [เขย่า]

แล้วเวลาซัพไตเติ้ลมันลอยๆ นี่ทำไงถึงจะหายอะ

ถ้าเครื่องปลดล็อคนี่ ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ [ปลื่ม]

ส่วนการแก้ซับลอย ของเครื่ิองบลูเรย์คงไม่มีนะครับ ยกเว้นเครื่องบางยี่ห้อที่สามารถเลื่อนตำแหน่งซับได้ เช่น Phillips

ถ้าจะเล่นได้อย่างสบายใจ ไม่มีปัญหาเรื่องซับ แนะนำเล่นกับ HD Player ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ kreangsak

• *
TotalMedia Theatre 6 ขึ้น code3 ดูdts masterไม่ได้ ดูเสียงไปก่อน
1.ถามปัจจุบันสำหรับ com ก็ยังไม่มีการแก้ CINAVIAได้ใช่ใหมครับ 

ออฟไลน์ jayguson

• *
ดูแผ่น Blu-Ray Copy เรื่อง Captain Phillips ผ่านเครื่องเล่น Blu-Ray Philips รุ่น BDP3480K/98
ผ่านระบบ DTS HD ผลที่ได้

ออฟไลน์ Chakaphorn

ผมใช้ชุดโฮม  sony e4100    จะติดไหมครับ ถ้าติดแก้ไขอย่างไรแล้ว ผมสามารถเอาแผ่นออกและปิดเปิดเครื่องใหม่ และเล่นเสียงไทยปกติได้ไหมครับ

ผมใช้ชุดโฮม  sony e4100    จะติดไหมครับ ถ้าติดแก้ไขอย่างไรแล้ว ผมสามารถเอาแผ่นออกและปิดเปิดเครื่องใหม่ และเล่นเสียงไทยปกติได้ไหมครับ

ผมใช้ชุดโฮม  sony e4100 จะติดไหมครับ
sony e4100 มี cinavia protection มาตั้งแต่ในโรงงานเลยครับ ตอนนี้ยังไม่มีวิธีการแก้ไขครับ

ผมสามารถเอาแผ่นออกและปิดเปิดเครื่องใหม่ และเล่นเสียงไทยปกติได้ไหมครับ
ถ้าดูเสียง hi-def อยู่แล้วเกิดการ mute เสียง ก็เปลี่ยนเลือกเสียงเป็นภาษาอื่น หรือภาษาไทยก็ได้ครับ ไม่ต้องปิดเปิดเครื่องใหม่ครับ

ถ้าคุณเล่นหนังแผ่นแท้ ไม่ว่าจะ DVD หรือ Blu-ray สามารถดูได้ปกติครับ เสียง hi-Def และเสียงไทย จะไม่ถูก mute ไป

ถ้าคุณเล่นแผ่นปลอม แล้วแผ่นนั้นก็มี cinavia code ฝังอยู่ในแผ่น คุณจะดูได้แค่เสียงไทย โดยที่เสียงไม่ถูก mute ครับ ถ้าดูเสียง hi-def เสียงจะถูก mute

ถ้าคุณเล่นแผ่นปลอม แล้วแผ่นนั้นไม่มี cinavia code ฝังอยู่ในแผ่น สามารถดูได้ปกติครับ เสียง hi-Def และเสียงไทย จะไม่ถูก mute ไป

ถ้าคุณดูหนังเฉพาะเสียงไทย ไม่ว่าจะแผ่นแท้หรือปลอม ไม่ว่าเรื่องนั้นจะมี cinavia code ฝังอยู่ในแผ่นหรือไม่ก็ตาม คุณจะดูหนังได้จนจบ โดยที่เสียงไทย ไม่ถูก mute เลยครับ

ออฟไลน์ henrypresteam

• *
แล้วสมมุติว่าติด cinevia ตรงนาทีที่ 20 ผมปิด/เปิดเครื่องใหม่แล้ว  search ข้ามไปนาทีที่ 21  หรือ 22  เลยได้ไหมครับ?