ผู้เขียน หัวข้อ: ก๊วนทรูแบบเคเบิล ดูได้ไหม ???  (อ่าน 2683 ครั้ง)

ออฟไลน์ 7core

• *
ก๊วนทรูแบบเคเบิล ดูได้ไหม ???
« เมื่อ: เมษายน 22, 2017, 10:19:43 am »
ขอคำแนะนำยืนยันด้วยครับ....หากผมสมัคร ทรูซูปเปอร์สปีด ไฟเบอร์ ที่ตอนนี้ราคา 799 บาทได้เนต 50/20M แล้วก็แถมกล่องทรูวิชั่นส์แบบ Enjoy มาให้ดูด้วย  แต่ผมอยากดู Platinum โดยเข้าก๊วนชาย 6 แบบเคเบิล แล้วผมเอากล่องจากก๊วนมาแทนที่กล่อง Enjoy ที่ทรูให้มา แทนกันได้เลยไหม ต้อง Setup อะไรเพิ่มเติมไหม ชอคำแนะนำด้วยครับ กลัวสมัครไปแล้วดูไม่ได้

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
Re: ก๊วนทรูแบบเคเบิล ดูได้ไหม ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 22, 2017, 04:46:54 pm »
ใช้แทนได้เลย แต่แนะนำเพิ่มว่า ถ้าจ้างช่างทรูแยกเพิ่มอีกจุดได้ (เช่นห้องดูทีวี ๑ จุด และ ห้องนอน  ๑ จุด) ช่วงที่ยังไม่ได้เครื่องกลุ่ม ๖ มา ก็ใช้วิธีย้ายเครื่องขึ้น ลง เอา ได้เครื่องมาแล้วก็เลือกเอา จะเอาตัวไหนไว้ที่ไหน ทำเองได้ไม่ยากการต่อ ยกเว้นทำอะไรไม่เป็นเลย ต้องจ้างอย่างเดียว