ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงBass Home Theater หายครับ รบกวนผู้รู้ตอบด้วยครับ  (อ่าน 1751 ครั้ง)

ออฟไลน์ Patcharapong129

• *
ตอนนี้ผมใช้ Home theater รุ่น philips htb5580/94 subwoffer 1000w ทําไมเปิดเพลงจากโทรศัพท์แบบ แชร์หน้าจอไร้สาย(ผ่านwifi) พอเปิดเพลงสักพักเสียงเบสจากซับจะเบาลง แล้วก็กลับมาดังตามปกติ ซึ่งแต่ละครั้งจะใช้เวลาไม่นานไม่เท่ากันครับ แต่ถ้าเปิดจากแฟลช์ไดว์หรือแผ่นดีวีดีจะไม่เกิดอาการเบสหายครับ (เมื่อก่อนไม่เป็น เป็นหลังจากหนูกัดสายลําโพงซับ แต่แก้สายแล้ว) พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ แล้วถ้าผมจะเปลี่ยน(โม)เป็นซับ 2 ตัว ตัวละ500w home theater จะรับไหวไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2017, 02:30:22 pm โดย Patcharapong129 »

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
Re: เสียงBass Home Theater หายครับ รบกวนผู้รู้ตอบด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2017, 11:36:01 pm »
ลองหาสายต่อตรงจากโทรศํพท์เพื่อเช็คเสียงเบส ลองดูครับ. หรือไม่ยืมโทรศัพท์เพื่อนมาลองครับ อาจเป็นที่ wifi โทรศัพท์ไม่เสถียร เดี๋ยวสัญญานแรง เดี๋ยวสัญญานอ่อนก็อาจเป็นไปได้