ผู้เขียน หัวข้อ: SHARP AQUOS LED ต่อ HDMI กล่องดาวเทียมติด แต่โน้ตบุ๊คไม่ติดครับ  (อ่าน 2106 ครั้ง)

ออฟไลน์ natthakorn1892

• *
ทีวีรุ่น SHARP AQUOS รุ่น LC-32LE155M ครับ ก่อนหน้านี้สามารถต่อสาย HDMI เล่นได้ปกติ ทั้งกล่องดาวเทียม โน้ตบุ๊ค PS3 ไม่มีปัญหาอะไร
แต่อยู่ๆ ก็ไม่สามารถต่อโน้ตบุ๊ค หรือ PS3 ได้เลย ยกเว้นกล่อง TrueVision ที่ยังดูได้ปกติ ลองยืมเครื่อวเพื่อนมาต่อก็ไม่ได้ครับ ลองต่อกับ Macbook ก็ไม่ได้ แต่พอเสียบกับกล่อง TrueVision มันดูได้เฉยเลย

ปัญหามันเป็นเพราะอะไรครับ เป็นที่พอร์ทที่ทีวีหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
ลองเปลี่ยนสาย HDMI ดูครับ

ออฟไลน์ natthakorn1892

• *
ลองเปลี่ยนสาย HDMI ดูครับ

ลองเปลี่ยนแล้วครับ ยังไม่ได้เลยมาถามอ่ะครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
ลองตั้งค่าคืนสู่โรงงานดูก่อนครับ