ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ LG 49UH850 T แล้วเกิดอาการแบบผมไหมครับ อย่างนี้ แสงรั่วใช่ไหมครับ  (อ่าน 4999 ครั้ง)

ออฟไลน์ aekkanek

• *
รั่วใช่ไหมครับ

ปล.ถ้ารูปไม่ขึ้นขออภัยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2017, 04:19:38 pm โดย aekkanek »

ออฟไลน์ filmman

• Edge LED TV member
 [โขก] [โขก] [โขก]

รั่วสาหัสเลยล่ะครับ

ออฟไลน์ koko00737

รุ่นนี้ใช้จอ ips สีดำไม่ค่อยดีอยู่เเล้วด้วย  ระบบ local dimming ก็ไม่มี รุ่นนี้ส่วนใหญ่เจอเเสงรั่วกันเยอะ จนเเทบเป็นปกติ

ออฟไลน์ takahachi09

ระดับความดำสามารถเปิดฟีเจอร์ LED Local Dimming ระดับ Low เพื่อให้ทีวีเปิด-ปิด-หรี่ หลอดไฟ LED เป็นกลุ่มๆให้สัมพันธ์กับฉากมืด-สว่างได้ ช่วยเสริมระดับความดำของภาพแบบเฉพาะจุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2017, 11:00:11 am โดย takahachi09 »

ออฟไลน์ navy.seal

• Flat TV member
  • *
ถ้าคุณปิดไฟดูในห้องมืดสนิท LED รุ่นไหนก็เป็นครับ  โดยส่วนตัวผมกล้าฟันธงว่าเป็นเรื่อง "ปกติ"

ถ้าข้อจำกัดของคุณคืออยากได้จอมืดๆ ปิดไฟดู แนะนำให้ไป OLED TV ไปเลย จบ