ผู้เขียน หัวข้อ: tcl smart tv ดูหนังออนไลน์ไม่ได้ ช่วยด้วยครับ  (อ่าน 26090 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxbath5163

• *
tcl smart tv ดูหนังออนไลน์ไม่ได้ ช่วยด้วยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2017, 10:10:19 am »
ผมซือ TCL smart TV model :  LED55Q7700  มาจาก The Future เซียรรังสิต   เซลล์ติดต้อง App ที่จำเป็นมาให้  พอมาที่บ้านผมเข้า browser เพื่อเข้าดูหนังออนไลน์  เมือกด play ก็ดาวน์โหลดอยู่นาน แต่ดูไม่ได้    ไม่ทราบว่าใครเจอปัญหาแบบผมบ้าง  ช่วยแนะนำแนวทางในการแก้ไขปัญหาหน่อยครับ   และผมอยากทราบวิธีการ อัพแกรด flash player  ลง smart TV  TCL ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ multiman

• Flat TV member
  • *
Re: tcl smart tv ดูหนังออนไลน์ไม่ได้ ช่วยด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2017, 07:28:50 pm »
ผมก็เพิ่งไปซื้อรุ่นนี้มาเมื่อวาน ใช้เน็ตผ่านไวไฟบ้าน แต่ผมลงแอปchrome แล้วลองเปิดเวปดูหนังผ่านแอปนี้โหลดได้แต่ช้ามากๆพอเล่นได้ก็เล่นๆหยุดๆจนต้องปิด ตอนนี้กำลังรอสายแลนที่สั่งใว้แล้วลองต่อเน็ตผ่านสายแลนแล้วลองอีกทีดูว่าจะดีขึ้นไหมก็ไม่รู้ อีกอย่างครับแอปยูทูปลงชื่อเข้าใช้แล้วตัวแอปมันไม่จำนะครับพอออกแล้วเปิดเข้าใหม่เราก็ต้องลงชื่อเข้าใช้ใหม่อีกแต่เปิดได้ปกตินะครับเลยตัดปัญหาไปเปิดผ่านแอปchromeอย่างเดียวเลยครับ เดี๋ยวใช้ไปเรื่อยๆเจอปัญหาอะไรอีกจะเอามาบ่นให้ฟังใหม่นะครับ...ปล.ตอนนี้กำลังหาวิธีปรับแต่งภาพอยู่ครับ [เปล่า]

ออฟไลน์ andromeeda

• *
Re: tcl smart tv ดูหนังออนไลน์ไม่ได้ ช่วยด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2017, 03:34:06 pm »
ผมใช้รุ่นนี้เหมือนกันครับ  แต่ผมสงสัยเรื่อง SPEC เครื่องมากกว่าครับ

ตกลง 4K หรือ FHD แล้วเป็น Quad Core หรือ Dual core

ซึ่งผมลองใช้ App เช็คดู ได้ค่าตามนี้

อันนี้ลิ้งค์ SPEC จากเว็บ
http://www.tclthai.com/led55q7700.html

อันนี้ถ่ายภาพจาก APP

อันนี้ใช้อีก App นึงเช็ค

สรุปว่ารุ่นนี้ จอความละเอียดเท่าไร CPU กี่ Core Ram เท่าไรกันแน่

ส่วนเรื่องการใช้งาน ค้างบ่อยมาก ขึ้นรูปวิวนี้บ่อยมาก ใช้ Remote กดอะไรไม่ไป ต้องถอดปลั๊ก 2-3 ครั้งถึงจะกลับมาได้

ยืมรูปในเน็ตมาให้ดูครับ