ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ การตั้งค่าใน TV Sony รุ่น S8500c  (อ่าน 748 ครั้ง)

ออฟไลน์ zeharm

• Flat TV member
  • *
สวัสดีพี่ๆเพื่อนๆชาว LCDTVTHAILAND ทุกท่านครับ

ผมมีคำถามมาสอบถามหน่อยครับ

ปัจจุบันใช้ AVR Onkyo 4505 ต่อกับ TV แล้วตัว TV ก็ดูไฟล์หนังจาก Flash drive

ทีนี้ตั้งค่าเรียบร้อยให้ทีวีส่งสัญญานมาที่ AVR จึงสามารถฟังเสียงระบบ 5.1 ได้

แต่ปัญหาคือผมฟังได้แค่ Dolby D อย่างเดียวครับ ปรับยังไงก็หา DTS ไม่เจอ แต่เครื่องเล่นอื่นๆ PS4 Bluray ก็ปรับเป็น DTS ได้หมดครับ

ท่านใดพอจะทราบวิธีตั้งค่าบ้างครับ อยากจะลองฟังด้วยระบบ DTS บ้างครับ

ขอบคุณครับ