ผู้เขียน หัวข้อ: android box หรือ HD player ตัวไหน ภาพสวยๆบ้างครับ  (อ่าน 5211 ครั้ง)

ออฟไลน์ expert_punch

• Flat TV member
  • *
android box หรือ HD player ตัวไหน ภาพสวยๆบ้างครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2017, 04:04:10 pm »
ช่วยแนะนำที งบไม่เกินหมื่น ไม่เน้น 4kเพราะทีวีเป็นแค่ full hd
ตอนนี้เล่นผ่าน android box ราคาสามพัน ภาพต่างกับเสียบ usbเล่นกับทีวี
โดยตรงราวฟ้ากับเหว โดยเฉพาะเรื่องการไล่สี ความอิ่มของสี แตกต่างกันมาก
หรือถ้าจะหนีไปฝั่ง blue ray ถ้าเครื่องราคาไม่เกินหมื่นจะเวิคไหมครับ

ออฟไลน์ Lekjang

• Edge LED TV member
Re: android box หรือ HD player ตัวไหน ภาพสวยๆบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2017, 02:35:11 pm »
เคยใช้ Dune รุ่นเล็กครับขอบ  Chip sigma8643  ประทับใจ
เคยลอง Marvel  ของ Cengrand  ทึ่เค้าว่าดีกัน แต่ใช้งานยาก เลยบังความดีไปหมด

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
Re: android box หรือ HD player ตัวไหน ภาพสวยๆบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2017, 08:54:00 am »
Cengrand ครับ เล่นไฟล์บลูเรย์ไม่ผิดหวัง เห็นตอนนี้ Sale อยู่ 4xxx

ออฟไลน์ sv_joe

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2017, 06:05:50 pm »
Cengrand ครับ เล่นไฟล์บลูเรย์ไม่ผิดหวัง เห็นตอนนี้ Sale อยู่ 4xxx

ร้านไหนหรือครับสนใจมากๆ [หื่น]

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2017, 10:24:35 pm »

ร้านไหนหรือครับสนใจมากๆ [หื่น]
ลองโทรถามดูครับว่าสาขาไหนมีของ
www.digilifegadget.com

ออฟไลน์ riddick

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2017, 02:40:53 pm »
ช่วยแนะนำที งบไม่เกินหมื่น ไม่เน้น 4kเพราะทีวีเป็นแค่ full hd
ตอนนี้เล่นผ่าน android box ราคาสามพัน ภาพต่างกับเสียบ usbเล่นกับทีวี
โดยตรงราวฟ้ากับเหว โดยเฉพาะเรื่องการไล่สี ความอิ่มของสี แตกต่างกันมาก
หรือถ้าจะหนีไปฝั่ง blue ray ถ้าเครื่องราคาไม่เกินหมื่นจะเวิคไหมครับ

ที่ต่างราวฟ้ากับเหว อะไรดีกว่าครับ