พูดคุยเรื่องทั่วไปเรื่องจองภาพ LED TV, LCD TV, Plasma TV, Projector > ห้องรวม Fanclub ผู้ใช้ทีวีในประเทศไทย

รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!

(1/221) > >>

mugaman:
ขออนุญาติตั้งกระทู้นี้เพื่อเป็นพื้นที่รวมพลคนรัก Sharp แบรนด์ญี่ปุ่นสุดคลาสสิคแบรนด์นี้ครับ

ศึกษาข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่
http://www.lcdtvthailand.com/spec/brand-spec.asp?sele_brand_id=7

มาแลกเปลี่ยนพูดคุยถึงการใช้งานได้เลยครับ

--------------------------------------------------

พ่อซื้อมาเพราะได้ตังค์มาจากการถูกหวย 3ตัวตรง sharp lc-32a37m โดยส่วนตัวผมไม่ชอบ lcd tv เท่าไร เพราะมันดู ฟรีทีวีไม่ชัด แต่เมื่อได้มาแล้ว ก็ต้องทำให้มันดูให้ได้ ผมมีคำถามตามประสามือใหม่ดังนี้ครับ
1. ทำไงให้มันดู ฟรีทีวีชัด ๆ ครับ นอกจากการติดจาน ต้องซื้ออุปกรณ์ตัวไหน
2. ดู dvd ภาพไม่ดีเลยครับ เมื่อก่อนดูจอแก้ว21นิ้ว ภาพดีกว่าเยอะเลย ผมต้องใช้อุปกรณ์อะไรดีครับ เครื่องเล่น dvd เป็นของ lg ใช้มา3ปีแล้ว อ่านข้อมูลเก่าเห็นว่าต้องใช้สาย hdmi คืออะไร ใช้ยังไงครับ  มันจะใช้กับ เครื่องเล่นของผมได้ไหม
  ขอรบกวนเท่านี้ก่อนครับ ขอบคุณในทุกคำตอบครับ

audioboy:
1.ลดสี ลดแสง เพิ่มความคมชัด ถ้าเสาดีๆ ชัดกว่าจานนะครับ
2.ถ้า dvd มีช่อง hdmi ก็ชื้อสายมาเสียบได้เลยครับ แต่ถ้าไม่มี ให้ต่อภาพ ทางช่อง คอมโพแน้นท์ ที่มี 3 สี
ภาพก็จะออกมาดีกว่า ต่อทางช่องสีเหลืองครับ

mugaman:
ขอบคุณมากครับ

RisSie:
ใช้รุ่นเดียวกันนี้เลยแต่ซื้อทิ้งไว้ที่คอนโด

ดูทีวีชัดกว่ายี่ห้ออื่นๆนะ (ไปซื้อที่พาวเวอร์บายยืนเทียบภาพอยู่ชั่วโมง) ให้ชัดเท่าจอแก้วไม่ได้แล้ว ต่อเสาอากาศแบบก้างปลาชัดกว่าทรูวิชั่น
ถ้าดูดีวีดีให้ต่อแบบHDMIและมีUpscaling ช่วยได้เยอะมากๆๆ ไม่เท่าบลูเรย์แต่ก็ชัดขึ้น สวยขึ้น
แนะนำ Toshiba XDE แพงหน่อยแต่ Upsclae ดีมาก ไม่ก็ Pioneer รุ่น 400 ขึ้นไป ถ้าได้ 610 จะดีมาก

ตอนนี้ซื้อ 52 นิ้วมาใช้แล้วติดใจยี่ห้อนี้ แต่ปลายปีกะจะซื้อพลาสม่าSS หรือ Pana ไว้ห้องนอน

PCerror:
พอดีใช้ AQUOS ของ SHARP
รุ่น LC-19A35M-BK อยู่น่ะค่ะ

ใช้งานแทนหน้าจอ PC อย่างเดียว ไม่ได้เอามาดูทีวี
แล้วต้องการปรับหน้าจอ
คลิกขวา Properties >> Settings >> เลือกค่าหน้าจอตามต้องการ
แต่มันมีปัญหาว่าจอมืดไป แล้วขึ้นคำว่า "Not compatible with this signal"
จริงๆกด Esc มันจะกลับไปหน้าจอเดิม
แต่ทีนี้คุณแม่ดันไปรีสตาร์ทเครื่องแทน
พอเราจะมาแก้ มันก็แก้ไม่ได้แล้ว

ไม่รู้จะทำยังไงดี
รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version