ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!  (อ่าน 1038282 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr.Kan

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!
« ตอบกลับ #558 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 03:17:34 pm »
พึ่งซื้อ Sharp 70 นิ้วมาครับ
ไม่ทราบว่าพี่ๆ พอจะแนะการตั้งค่าเครื่องให้หน่อยได้ไหมครับ [ปลื่ม]
ปรับตามใจชอบเลยครับ หรือลองดูบทความการปรับภาพสำคัญไฉนในเวปนี้ก็ได้ครับ ตัวนี้เพิ่มจุดพิกเซลสีเหลืองเข้ามา สีอิ่มเข้ม แต่เป็นธรรมชาติมาก แถมเป็น direct led ด้วย ไม่มีปัญหาเรื่องแสงรั่ว แถมเกลี่ยแสงได้ดีด้วยครับ  [ปลื่ม]
ปล. ได้จอใหญ่เต็มตาเลย ยินดีด้วยกับทีวีใหม่ครับ ได้มาราคาเท่าไหร่เอ่ย [หื่น]

ราคาหลังจากลดจากบัตรแล้ว เหลือ 88,000 ครับพี่ Sirota สงสัยจะเปลี่ยนรุ่นใหม่เข้ามาเลยเริ่มโล่ะรุ่นเก่าที่มีอยู่ครับ

ราคานี่ได้ที่ไหนมาครับ น่าสนใจมาก

ออฟไลน์ pomsang

• *
Re: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!
« ตอบกลับ #559 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 04:52:44 pm »
พึ่งซื้อ Sharp 70 นิ้วมาครับ
ไม่ทราบว่าพี่ๆ พอจะแนะการตั้งค่าเครื่องให้หน่อยได้ไหมครับ [ปลื่ม]
ปรับตามใจชอบเลยครับ หรือลองดูบทความการปรับภาพสำคัญไฉนในเวปนี้ก็ได้ครับ ตัวนี้เพิ่มจุดพิกเซลสีเหลืองเข้ามา สีอิ่มเข้ม แต่เป็นธรรมชาติมาก แถมเป็น direct led ด้วย ไม่มีปัญหาเรื่องแสงรั่ว แถมเกลี่ยแสงได้ดีด้วยครับ  [ปลื่ม]
ปล. ได้จอใหญ่เต็มตาเลย ยินดีด้วยกับทีวีใหม่ครับ ได้มาราคาเท่าไหร่เอ่ย [หื่น]

ไปซื้อในงานที่ Bitech มาครับ  ส่วนใหญ่จะเป็นร้านเดียวกับที่ออกงานเมืองทองธานีครับ
คิดว่าตอนนี้ราคาคงจะลงแทบทุกเจ้าแล้วล่ะครับพี่  ถ้าพี่อยู่กรุงเทพลองติดต่อ คุณวรพงษ์ Akibara ดูครับ

ราคาหลังจากลดจากบัตรแล้ว เหลือ 88,000 ครับพี่ Sirota สงสัยจะเปลี่ยนรุ่นใหม่เข้ามาเลยเริ่มโล่ะรุ่นเก่าที่มีอยู่ครับ

ราคานี่ได้ที่ไหนมาครับ น่าสนใจมาก

ออฟไลน์ pomsang

• *
« ตอบกลับ #560 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 05:36:05 pm »
โทษทีครับพี่ พิมพ์แล้วไม่ขึ้นขอตอบใหม่

ซื้อมาจากงานที่ ไบเทค ครับ น่าจะเป็นรายเดียวกับที่ออกงานที่ เมืองทองครับ

ออฟไลน์ cabtanjack

• *
« ตอบกลับ #561 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 08:46:27 pm »
รบกวนทีครับ ผมเห็นในคู่มือเวลาเราเลือกหมด USB มันจะขึ้นมา 3 โหมด มี รูปภาพ เสียง และภาพยนต์  แต่ทำไมของผมมันไม่มีโหมดภาพยนต์ครับ(ต่อUSBก็มี 2 โหมด)ผมหละ งงหละร้อนใจมาก  หรือว่าเป็นแบบนี้มันปกติครับ แล้วทำไงถึงจะให้มันมาครบ 3 โหมด  วานผู้รู้ทีครับ [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ cabtanjack

• *
« ตอบกลับ #562 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 08:54:42 pm »
คือวันนี้เพิ่งซื้อทีวี SHARP LC-32LE240M มาครับ คือผมกำลัง จะดูไฟล์วีดีโอในแฟชไดร์ ไฟล์นามสกุล mp4.(1080p) ปกติครับ แต่พอผมต่อ USB หละเข้าไปที่

เลือกโหมดไม่มีโหมดภาพยนต์เอาผม งง มันมีแค่โหมดภาพ กับ เสียงแค่นั้น เลยไม่ทราบว่าทีวีมันเป็นอะไรหรือเปล่า วอนผู้รู้ตอบทีครับ ร้อนใจมักๆ

ออฟไลน์ toonpmj

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #563 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 10:21:25 pm »
คือวันนี้เพิ่งซื้อทีวี SHARP LC-32LE240M มาครับ คือผมกำลัง จะดูไฟล์วีดีโอในแฟชไดร์ ไฟล์นามสกุล mp4.(1080p) ปกติครับ แต่พอผมต่อ USB หละเข้าไปที่

เลือกโหมดไม่มีโหมดภาพยนต์เอาผม งง มันมีแค่โหมดภาพ กับ เสียงแค่นั้น เลยไม่ทราบว่าทีวีมันเป็นอะไรหรือเปล่า วอนผู้รู้ตอบทีครับ ร้อนใจมักๆ

SHARP LC-32LE240M ไม่รองรับไฟล์ภาพยนตร์นะครับ

ต้องเป็นรุ่น LC-32LE340M ถึงจะรองรับครับ

ออฟไลน์ ABB

• *
« ตอบกลับ #564 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 05:58:14 pm »
Sharp LC-65RX1M 65" ถ้าจะขายต่อมือสองได้ประมาณเท่าไหร่เหรอครับ
ตัวนี้เลยครับซื้อมาตั้งแต่ตอนออกใหม่ๆ สภาพยังดีๆอยู่ครับ พอดีจะไปซื้อ smart TV ตัวใหม่มาใช้งานแทนตัวเดิมนี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2013, 05:59:55 pm โดย ABB »

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #565 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 06:20:50 pm »
Sharp LC-65RX1M 65" ถ้าจะขายต่อมือสองได้ประมาณเท่าไหร่เหรอครับ
ตัวนี้เลยครับซื้อมาตั้งแต่ตอนออกใหม่ๆ สภาพยังดีๆอยู่ครับ พอดีจะไปซื้อ smart TV ตัวใหม่มาใช้งานแทนตัวเดิมนี้

ถ้าเป็นๆไปได้อย่าขายเลยครับ FULL RGB LED หาไม่ได้อีกแล้วนะครับ sharp แทบจะเป็นแบรนด์เดียวในโลกเลยที่เอา FULL RGB LED ออกมาขายในท้องตลาด  ถ้าขายไปเสียดายแทนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2013, 06:24:19 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ ABB

• *
« ตอบกลับ #566 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 06:30:25 pm »

ถ้าเป็นๆไปได้อย่าขายเลยครับ FULL RGB LED หาไม่ได้อีกแล้วนะครับ sharp แทบจะเป็นแบรนด์เดียวในโลกเลยที่เอา FULL RGB LED ออกมาขายในท้องตลาด  ถ้าขายไปเสียดายแทนครับ

พอดีเจ้านายเค้าจะซื้อตัวใหม่น่ะครับ ผมก็ว่าเครื่องนี้ก็ดีๆอยู่ เค้าไปดู LG 84" ไว้น่ะครับ คงอยากเปลี่ยนแล้ว

« ตอบกลับ #567 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 09:46:17 am »
อย่างนั้น ถ้ารอได้สักปลายปีจะมีหลายแบรนด์ออก UHD TV ครับ จะมีหลายตัวเลือก แต่ถ้ารอไม่ไหว LG ตัวนี้ก็โอเคครับ ภาพสวย เสียงดีมาก เพราะราคานี้สเปคจัดเต็ม ลองไปเช็คสเปคและลองเล่นตัวจริงเลยครับว่าชอบมั้ย

ออฟไลน์ ABB

• *
« ตอบกลับ #568 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 01:36:46 pm »
อย่างนั้น ถ้ารอได้สักปลายปีจะมีหลายแบรนด์ออก UHD TV ครับ จะมีหลายตัวเลือก แต่ถ้ารอไม่ไหว LG ตัวนี้ก็โอเคครับ ภาพสวย เสียงดีมาก เพราะราคานี้สเปคจัดเต็ม ลองไปเช็คสเปคและลองเล่นตัวจริงเลยครับว่าชอบมั้ย

ไปดูมาแล้ว ได้ราคาที่ 42x,xxx บาท จาก 5xx,xxx บาท พอไหวใหมครับ

« ตอบกลับ #569 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 10:31:52 pm »

ไปดูมาแล้ว ได้ราคาที่ 42x,xxx บาท จาก 5xx,xxx บาท พอไหวใหมครับ
อันนี้ตอบแทนไม่ได้ครับ ขึ้นอยู่กับผู้ซื้อ อิอิ  [หื่น]
  ถ้าคิดว่าอยากได้เทคโนโลยีใหม่ๆ UHD 4K และได้ขนาดใหญ่ถึง 84 นิ้ว และไม่เกี่ยงเรื่องราคาก็โอเคครับ ถือว่าเรานำหน้าไปหนึ่งขั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2013, 10:48:28 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ ABB

• *
« ตอบกลับ #570 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 10:06:18 pm »

อันนี้ตอบแทนไม่ได้ครับ ขึ้นอยู่กับผู้ซื้อ อิอิ  [หื่น]
  ถ้าคิดว่าอยากได้เทคโนโลยีใหม่ๆ UHD 4K และได้ขนาดใหญ่ถึง 84 นิ้ว และไม่เกี่ยงเรื่องราคาก็โอเคครับ ถือว่าเรานำหน้าไปหนึ่งขั้น

ว่าแต่ของเดิม 65" ของ Sharp นี่น่าจะได้ซักเท่าไรเหรอครับ พี่ว่าซักเท่าไรดี

« ตอบกลับ #571 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 10:12:48 pm »
โห? อันนี้ตอบไม่ได้เลยครับ ตัวนี้ราคาเต็มตั้ง 599000 บาท ถ้าจะขายไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ดูแล้วอาจขายยากครับ แม้จะเป็น RGB LED ก็จริง แต่มันหลายปีแล้วครับ เว้นแต่จะมีใครสนใจจะเก็บเจ้าตัวนี้ไว้ เนื่องจากหายากมากกก  ลองโพสต์ตั้งราคาดูก่อนครับ

ออฟไลน์ ABB

• *
« ตอบกลับ #572 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 11:51:58 pm »
โห? อันนี้ตอบไม่ได้เลยครับ ตัวนี้ราคาเต็มตั้ง 599000 บาท ถ้าจะขายไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ดูแล้วอาจขายยากครับ แม้จะเป็น RGB LED ก็จริง แต่มันหลายปีแล้วครับ เว้นแต่จะมีใครสนใจจะเก็บเจ้าตัวนี้ไว้ เนื่องจากหายากมากกก  ลองโพสต์ตั้งราคาดูก่อนครับ

ครับผมสงสัยผมต้องขอซื้อต่อจากเจ้านายแบบถูกๆหน่อยซัก 1-2 หมื่น
แต่ถ้าเอาไปตั้งในห้องสงสัยผมคงต้องออกไปนั่งอยู่ที่ระเบียงเพื่อดูทีวี ใหญ่เกิ๊นนนนน

« ตอบกลับ #573 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 12:03:39 am »

ครับผมสงสัยผมต้องขอซื้อต่อจากเจ้านายแบบถูกๆหน่อยซัก 1-2 หมื่น
แต่ถ้าเอาไปตั้งในห้องสงสัยผมคงต้องออกไปนั่งอยู่ที่ระเบียงเพื่อดูทีวี ใหญ่เกิ๊นนนนน

555+ ถ้าเจ้านายขายให้ราคานี้รีบซื้อเลยครับ RGB FULL LED หายากมากครับ ในโลกนี้จะมีสักกี่เครื่อง

ออฟไลน์ pannpower

• *
« ตอบกลับ #574 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 09:18:27 pm »
 LC-39LE440M  USB ดูไฟล์ MKV ได้ปกติรึเปล่าครับ เลือก Audio & sub ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #575 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 10:08:01 pm »
LC-39LE440M  USB ดูไฟล์ MKV ได้ปกติรึเปล่าครับ เลือก Audio & sub ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
คือผมก็ไม่ค่อยมีความรู้มากนะครับ แต่เคยลองเล่นไฟล์หนังผ่าน usb แล้ว เลือกได้นะครับ แต่ sharp ค่อนข้างมีปัญหากับซับไตเติ้ล และเรื่องรองรับเสียงยังจำกัดครับ ทางที่ดีซื้อ hd player ดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2013, 10:18:30 pm โดย sirota »