ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!  (อ่าน 1038396 ครั้ง)

ออฟไลน์ jakenanma

• *
Re: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!
« ตอบกลับ #594 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 10:27:08 pm »
คือไม่ต้องไปหาบิ๊กซีใช่ไหมครับ แจ้งศูนย์ใหญ่อย่างเดียว

• *
Re: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!
« ตอบกลับ #595 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 10:30:19 pm »
ในกรณีไปซ่อมต่างจังหวัดเขาจะมีค่ารถให้ปะครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #596 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 10:45:06 pm »
ในกรณีไปซ่อมต่างจังหวัดเขาจะมีค่ารถให้ปะครับ
คือไม่ต้องไปหาบิ๊กซีใช่ไหมครับ แจ้งศูนย์ใหญ่อย่างเดียว
ใช่ครับ ต้องโทรหาศูนย์ใหญ่อย่างเดียว ส่วนการซ่อมทางศูนย์ชาร์ปเค้าต้องรับผิดชอบค่าใช้จ่าย โดยเค้าจะต้องส่งคนมารับเองถึงบ้านเองนะครับ
ยังไงก็เอาใจช่วยครับ

ออฟไลน์ gigabyte789

• *
« ตอบกลับ #597 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 04:33:00 pm »
การบริการบ้านเราในไทย ก็แบบนี้แหละ ห่วย ก่อนซื้อ ก็ครับๆได้ครับ พอซื้อมาแล้วเจ๊ง เอาไปซ่อม แม่งทำตัวอย่างกะพระเจ้า รับกรรมไปเถอะ รวมทั้งผมด้วย ทำใจแล้ว

ออฟไลน์ gigabyte789

• *
« ตอบกลับ #598 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 05:42:54 pm »
Sharp รุ่น lc-39le440m รุ่นนี้กดเช็คชั่วโมงการใช้งานยังไงคะ อยากรู้มากเลยคะช่วยตอบหน่อยนะคะ

• *
« ตอบกลับ #599 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 11:43:50 am »
วันนี้โทรไปกรุงเทพมา เขาบอกว่าร้านที่ไปซ่อมไม่ใช่ศูนย์ของบริษัทแล้ว เขาเปลี่ยนใหม่แล้ว ในเว็บเป็นข้อมูลเก่าซะงั้น(ทำไมไม่ปรับปรุงหว่าเห็นตั้งนานแล้ว เขาเลยบอกให้ไปศูนย์ใหม่ก็พูดดีนะบอกว่าซ่อมได้มีบริการรับด้วย แต่ขอให้ดีเหมือนกับที่พูดนะจะคอยดู เขาบอกว่าเดือนกว่าๆ เป็นไงต่อเดี๋ยวมาอัพเดท   

« ตอบกลับ #600 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 12:01:55 pm »
วันนี้โทรไปกรุงเทพมา เขาบอกว่าร้านที่ไปซ่อมไม่ใช่ศูนย์ของบริษัทแล้ว เขาเปลี่ยนใหม่แล้ว ในเว็บเป็นข้อมูลเก่าซะงั้น(ทำไมไม่ปรับปรุงหว่าเห็นตั้งนานแล้ว เขาเลยบอกให้ไปศูนย์ใหม่ก็พูดดีนะบอกว่าซ่อมได้มีบริการรับด้วย แต่ขอให้ดีเหมือนกับที่พูดนะจะคอยดู เขาบอกว่าเดือนกว่าๆ เป็นไงต่อเดี๋ยวมาอัพเดท   

เวป sharpthai ใช่มั้ยครับ ไม่ได้ปรับปรุงมาเกือบสองปีแล้วมั้ง 555+ ยังไงถ้าไม่รู้ร้านรับซ่อมใก้ล้บ้าน ให้ติดต่อผ่านศูนย์ใหญ่ไว้ก่อนหรือทาง facebook/sharpthai ก็ได้ครับ หรือลองติเรื่องการอัพเดตทางเวปไซด์ไปทางศูนย์ใหญ่ก็ได้ครับ
ปล.เดี๋ยวเค้าคงมารับไปซ่อมล่ะครับ แต่อาจนานหน่อย อาจเพราะต้องสั่งจอนำเข้ามาจากมาเลเซีย ขอให้โชคดีครับ

ออฟไลน์ toon07

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #601 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 03:23:42 pm »
ผมเพิ่งซื้อTV ร่น LC-39LE440M  มาได้ประมาณ 1 เดือน พึ่งสังเกตุว่าถ้าพอมองจากมุมสูงไปที่จอ จะเห็นเหมือนรอยเหมือนเป็นฝ้าดวงใหญ่อยู่ตรงกลางจอ แต่ถ้ามองจากระดับสายตาหรือมองจากด้านล่างขึ้นไปจะมองไม่เห็นรอยนี้ครับ ไม่แน่ใจว่าจอเสียหรือป่าว       

« ตอบกลับ #602 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 04:02:46 pm »
ผมเพิ่งซื้อTV ร่น LC-39LE440M  มาได้ประมาณ 1 เดือน พึ่งสังเกตุว่าถ้าพอมองจากมุมสูงไปที่จอ จะเห็นเหมือนรอยเหมือนเป็นฝ้าดวงใหญ่อยู่ตรงกลางจอ แต่ถ้ามองจากระดับสายตาหรือมองจากด้านล่างขึ้นไปจะมองไม่เห็นรอยนี้ครับ ไม่แน่ใจว่าจอเสียหรือป่าว       
โทรไปศูนย์เรียกศูนย์มาดูอาการครับ ถ้าผิดปกติจะได้ให้เค้าไปเคลม

ออฟไลน์ arumairai

• *
« ตอบกลับ #603 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 09:04:51 pm »
ซื้อ sharp รุ่น LC-22DC30M มา ลองต่อเสาหนวดกุ้งให้มัน search แล้วขึ้นแต่ tpbs = =
มีเครื่องเก่าในห้องเดียวกันแบบ crt ต่อเสาหนวดกุ้งดูฟรีทีวีได้ทุกช่องเลย
มีวิธีแก้สัญญาณบ้างไหมครับ หรือควรติดเคเบิ้ลแทน

« ตอบกลับ #604 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 09:34:46 pm »
ซื้อ sharp รุ่น LC-22DC30M มา ลองต่อเสาหนวดกุ้งให้มัน search แล้วขึ้นแต่ tpbs = =
มีเครื่องเก่าในห้องเดียวกันแบบ crt ต่อเสาหนวดกุ้งดูฟรีทีวีได้ทุกช่องเลย
มีวิธีแก้สัญญาณบ้างไหมครับ หรือควรติดเคเบิ้ลแทน
วิธีแก้คงยาก ติดจานเถอะครับ เคเบิ้ลก็ไม่เวิร์คครับ หากสัญญาณมาไม่ดีดูไม่มีความสุขแน่ๆ

ออฟไลน์ kCMOn

• *
« ตอบกลับ #605 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 12:50:17 pm »
สวัสดีพี่ๆเพื่อนๆชาวsharpครับ (สมาชิกใหม่ขอฝากตัวด้วยครับ) [โย่ว]

ผมกำลังจะตัดสินใจซื้อ led tv ตัวแรกในชีวิตครับ หลังจากได้หาข้อมูลต่างๆมาร่วมหลายเดือน

สุดท้ายเทใจให้sharpจนหมดหัวใจ เพราะตรงตามสไตล์ผมที่สุดครับ  [รัก]

ที่เน้น ภาพ2d ดูหนังhdplayer dvd bd ps3  ดูเคเบิ้ล ดูจาน ดูบอล

ไม่เน้นดู3dนานๆๆๆๆๆๆครั้งครับ ส่วนสมาททีวี ผมใช้โน้ตบุคเล่นถนัดกว่าครับ

และด้วยเป็นทีวีตัวแรกที่ซื้อเอง เลยอยากได้ที่อยุ่กับเราไปนานๆครับ แหะๆ

รบกวนพี่ๆเพื่อนๆช่วยแนะนำด้วย

ผมมีงบ 50000+ได้นิดหน่อยครับ สนใจ 52-55นิ้วครับ แต่ยังเลือกรุ่นไม่ได้ครับ ไม่รุ้จะเอารุ่นไหนดีระหว่าง LE830M LE835M LE840x

ผมจะซื้ออีก2เดือนข้างหน้าครับ ผมไม่รู้รุ่นไหนที่ไหน ยังมีของอยู่บ้าง ไม่รู้ราคาที่แน่นอนเลยครับ รบกวนพี่ๆเพื่อนช่วยแนะนำข้อมูลด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ [yes]

ปล.1ผมมาเรียนและทำงานอยู่ ปตท กลับ2เดือนหน้าครับ

2เรื่องความทนทานsharpหายห่วงไหมครับ (5ปีไหวไหมครับอายุการใช้งาน)

3ผมอยู่ออสครับ ไปตามห้าง มีแต่ เอลจี กับ ซัมซุง ครับ มีsharp 40le830อยู่เครื่องเดียวทั้งห้าง ภาพ2dสวยสะท้านมากเลยครับ

ส่วนชอปเครื่องใช้ไฟฟ้าดังๆ มีแต่ ซัมซุม เอลจี โซนี่ครับ

« ตอบกลับ #606 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 01:39:36 pm »
จริงๆอยากเชียร์รุ่น 835M ครับ แต่ของแทบจะไม่มีแล้ว แม้แต่ตัวโชว์ ซึ่งกว่าท่านจะกลับมาคงจะไม่มีแล้วนะ ส่วนรุ่นใหม่ 840x ภาพอาจไม่เด้งเท่า  830-835M ภาพออกแนวนุ่มนวล สีอิ่มเป็นธรรมชาติ [ช็อค] แต่ให้รายละเอียดและความคมชัดที่ดีกว่าเดิม แต่ต้องมาดูด้วยตาตัวเองก่อนว่าชอบมั้ย  ซึ่งภาพไม่ต่างกันมาก แต่แนวภาพค่อนข้างต่างเหมือนกัน เนื่องจากเปลี่ยนพาแนล ไว้อีกสองเดือนกลับมาค่อยว่ากันครับ ถึงตอนนั้น ผมว่าราคาน่าจะลงอีกเยอะครับ

• *
« ตอบกลับ #607 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 07:37:25 pm »
ขอบคุณท่าน sirota มากครับ ได้แต่รอๆครับ

วันนี้ผมไปส่องเวปร้านย่านรามอินทรา เจอ 60le835 ราคา 7xxxx ครับ ได้แต่ภาวนาอีก2 เดือนยังมีของราคาตกกลงมาอีกหน่อยครับ  [ไม่เอา]

« ตอบกลับ #608 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 11:06:58 pm »
ขอบคุณท่าน sirota มากครับ ได้แต่รอๆครับ

วันนี้ผมไปส่องเวปร้านย่านรามอินทรา เจอ 60le835 ราคา 7xxxx ครับ ได้แต่ภาวนาอีก2 เดือนยังมีของราคาตกกลงมาอีกหน่อยครับ  [ไม่เอา]

รอเลยครับ แต่ราคานี้ผมว่าแพงไป ไม่แน่อีกสองเดือนท่านกลับมาราคาอาจลงอีกก็ได้ ถ้าไม่ขายไปแล้วนะ
ขอให้โชคดีครับ ส่วนความทนทานตอบไม่ได้  อยู่ที่ดวงด้วย555
 แต่ชาร์ปเป็นแบรนด์ทีวีที่ได้รับการยอมรับเรื่องคุณภาพที่ดีที่สุดแบรนด์นึงอยู่แล้วครับ อิอิ และรุ่นนี้รวมทั้ง 840x lcd panel made in japan จร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2013, 11:45:50 pm โดย sirota »

• *
« ตอบกลับ #609 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 12:22:00 pm »

และแล้ว sharp อุบลก็ไม่มาตามนัดครับ รับปากผมว่าจะมารับเครื่องวันศุกร์ ผมรอมา 2 ศุกร์แล้วครับยังไม่เห็นวี่แววเลยครับ ถ้าเอาไปร้านเองก็กลัวว่าจะเป็นเหมือนครั้งที่แล้ว  แบบนี้ผมคงไม่ซ่อมแล้ว คงลาขาดแล้วครับกับ sharp อุบล  [ปาดเหงื่อ]

• *
« ตอบกลับ #610 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 12:50:31 am »
รบกวนท่าน sirota ช่วยชี้เป้า 52le835m ทีครับ ที่บ้านจะไปถอยสัปดาห์นี้แล้วครับ

ขอบคุณครับ  [เท่ห์]

« ตอบกลับ #611 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 09:12:28 am »
รบกวนท่าน sirota ช่วยชี้เป้า 52le835m ทีครับ ที่บ้านจะไปถอยสัปดาห์นี้แล้วครับ

ขอบคุณครับ  [เท่ห์]
ของหายาก คือแทบจะไม่มีแล้ว ขนาดตัวโชว์ยังไม่มีเลยขายครับ ยกเว้น 60 นิ้วน่าจะยังมีของหลายที่
 ลองดูรุ่นใหม่อย่าง le840x ก็ได้นะครับ แต่ต้องไปดูตัวจริงก่อนนะ ว่าชอบมั้ย เพราะแนวภาพเปลี่ยนพอสมควร แต่ภาพก็สวยดีครับ  ส่วนร้านลองโทรเช็คราคาที่แสงชัย, SRC สหการรามอินทรา,ฟิวเจอร์เวิลด์ คลองเตย ดูครับ
ส่วนรุ่น le835m ผมไม่แน่ใจว่าร้านนี้ยังมีของมั้ย ลองโทรสอบถามร้านที่ผม pm ไปในกระทู้ส่วนตัวนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2013, 09:59:53 am โดย sirota »