ผู้เขียน หัวข้อ: จะเปลี่ยนทีวีใหม่ เลือกไม่ถูกขอคำแนะนำความคิดเห็น2 ตัวนี้หน่อยดิ ครับ  (อ่าน 1421 ครั้ง)

ออฟไลน์ puccainbkk

• Edge LED TV member
55" ดูละคร ดู หนังฟังเพลง ให้คุณแม่ใช้ ครับตัวไหนนี้ มีใครแนะนำบ้างครับปรกติท่านใช้ 65E6 ในห้องนั่งเล่นท่านเคยชิ้นกับOSของLG 

การใช้งาน :

1 ใช้ดูdigital ทีวีเล่น เนท  เห็นท่านอยากเปิดเพลงฟังฟ่านทางยูทูป แบบฟังเพลงจากยูทูป
2 ดูละครย่อนหลังอะไรพวกนั้นครับ
3 An vs Os  คิดว่าเรียนได้ไม่ยาก ท่านเคยใช้ 4[^_^]00D ก่อนกลับไปใช้จอเก่า 55"
4 ไม่ต่ออะไรยุ่งยากวุ่นวาย ทีวีต่อเนทwifi   แบบเครื่องเดียว จบให้คนสูงอายุใช้ นะครับ    ผมกลัวยุ่งยากสำหรับคุณแม่ในการใช้งาน
 เน้นที่คุณภาพ และความสะดวกใช้งาน จะแขว้นครับ

ผมดูเอาไว้คือ   SONY 55A1e   LG 55b7or C7
 55A1e   สวย ดู Classy  หรู   [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]     เสียงผมเฉยๆ แต่คิดว่าดีกว่าอีกตัวแน่นอน  ผมเลือกตัวนี้ไว้แต่ กลัวท่านไม่สะดวก เลยลังเล เอารุ่นB7 มาเทียบ

อยากได้55E7 แต่ไม่เข้าไทย เพราะ soundbar ในE sereis ถึอว่าดีมากครับผมรู้สึกว่าดีกว่า Surface    ดูไว้แค่2 รุ่นนี้

OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!

ออฟไลน์ uf

• *