พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องพูดคุยเรื่อง Blu-ray Player และหนัง Blu-ray Disc

++ คุณภาพแผ่น Bluray สะพานเหล็ก ? ++

(1/2) > >>

chaninjim:
เพิ่งได้เครื่องเล่น Bluray 3D มา ขอถามดังนี้ครับ
1. แผ่น BD BD/3D บ้านหม้อ/สะพานเหล็ก คุณภาพด้อยกว่าแผ่นแท้มากไหมครับ
2. แผ่นแท้ราคาย่อมเยาว์ หาซื้อกันที่ไหนครับ หนังเก่าก็ได้
ขอบคุณครับ

Nueng1621:
ต่างเยอะครับ แผ่นแท้ราคาสูงแต่ได้คุณภาพมี่มากกว่า ระบบเสียงได้ถึงatmos ร้านจำหน่ายที่มีมากๆ ก็มูมเมอแรง ไงครับ ทุกห้างน่าจะมีshop

chaninjim:

--- อ้างจาก: Nueng1621 ที่ สิงหาคม 05, 2017, 05:03:03 pm ---ต่างเยอะครับ แผ่นแท้ราคาสูงแต่ได้คุณภาพมี่มากกว่า ระบบเสียงได้ถึงatmos ร้านจำหน่ายที่มีมากๆ ก็มูมเมอแรง ไงครับ ทุกห้างน่าจะมีshop

--- End quote ---
อ่อ ขอบคุณครับ

Aahulasa:
เดี๋ยวจะไปลองใช้ดูว่าเป็นยังไง

Nueng1621:
หัวอ่านจะพังเร็วมากครับ เล่น file ยังดีกว่าครับ แผ่นกุ๊กกู๋ อย่าลองเลยครับ ได้ไม่คุ้มเสีย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version