ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Mede8er  (อ่าน 1380823 ครั้ง)

ออฟไลน์ bankbankbank

• *
Re: รวมพลคนใช้ Mede8er
« ตอบกลับ #1458 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 12:43:52 pm »
ผมพึ่งซื้อ500x2 มาครับ อยากทราบวิธีเช็คเฟิร์มแวร์ปัจจุบันของเครื่องครับ ใครพอทราบบ้างครับ

ออฟไลน์ pathomn

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #1459 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 02:15:32 pm »
Medx1000 มอง hdd ไม่เจอ

ของผมก็เป็นครับ   พออัปเป็นเฟิร์มแวร์ล่าสุด  ดันมองไม่เห็นฮาร์ดดิสก์ซะงั้น  เลยดาว์นเฟิร์มแวร์กลับไปใช้ 1.05  ก็มองเห็นเป็นปกติครับ

ออฟไลน์ hdstudio

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #1460 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 06:56:10 pm »
ผมพึ่งซื้อ500x2 มาครับ อยากทราบวิธีเช็คเฟิร์มแวร์ปัจจุบันของเครื่องครับ ใครพอทราบบ้างครับ

เข้าไปที่ Set Up --> Misc --> Version Info ครับ

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #1461 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 06:58:43 pm »
Medx1000 มอง hdd ไม่เจอ

ของผมก็เป็นครับ   พออัปเป็นเฟิร์มแวร์ล่าสุด  ดันมองไม่เห็นฮาร์ดดิสก์ซะงั้น  เลยดาว์นเฟิร์มแวร์กลับไปใช้ 1.05  ก็มองเห็นเป็นปกติครับ

ของทางร้านใช้เป็น V3.0.2 มองเห็นปกตินะครับผม

อาจจะลองนำเครื่องมาตรวจสอบที่ Lobster จามจุรีสแควร์ และ Upgrade Firmware ได้ครับ

ออฟไลน์ wannawutt

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1462 เมื่อ: มกราคม 04, 2014, 09:09:21 am »
HD player Mede8er ต่อ drive bluray เพิ่มได้หรือป่าวคับ

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #1463 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 12:29:35 am »
HD player Mede8er ต่อ drive bluray เพิ่มได้หรือป่าวคับ

ต่อได้เฉพาะ Drive DVD ครับ ซึ่งจะสามารถใช้ Function COPY ข้อมูลจากแผ่นลง HDD ได้เลยครับ

ออฟไลน์ Lobsterfanpage

• https://www.facebook.com/lobsterthailand/
« ตอบกลับ #1464 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 05:27:16 pm »
[XML & Movie Cover] Assault.On.Wall.Street (แบบYadis )

เพิ่มเติม http://www.mede8erthai.com/forum/index.php?topic=5303.0

ขอบคุณ adminmede8erthai ครับ   [ปลื่ม]

• https://www.facebook.com/lobsterthailand/
« ตอบกลับ #1465 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 12:39:02 pm »

MEDE8ER By LOBSTER

ศูนย์บริการ MEDE8ER จามจุรีสแควร์ ชั้น 3  โซน A
(ติด ม.จุฬา ตรงข้ามวัดหัวลำโพง แยกสามย่าน  MRT สามย่าน)
สอบถามข้อมูลสินค้า โทร. 02-160-5029 
ฝ่ายเทคนิคและการใช้งาน โทร.  089-486-6458
เวลาทำการ 11.00 - 20.00 น.
ร่วมกด Like ใน Facebook Fanpage อัพเดทข่าวสาร และภาพปกหนังมาใหม่
และกิจกรรมตอบคำถามชิงรางวัล

www.facebook.com/lobsterthailand
www.facebook.com/hdstudiothai
เว็บบอร์ดผู้ใช้ ''MEDE8ER''                                
www.mede8erthai.com/forum/index.php

ออฟไลน์ un_latin

• *
« ตอบกลับ #1466 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 01:38:27 pm »
สอบถามครับ เพิ่งซื้อ 500X2 มา ดูหนังจาก HDD พบปัญหาเวลาดูเสียงพากย์ไทย ทีวีมีเสียงจี่
แต่พอดูเสียงอังกฤษไม่เป็น เป็นทั้งหนังและซีรี่ครับ
ทีวี Toshiba 39P2300 ครับ

ออฟไลน์ michael00

• **
« ตอบกลับ #1467 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 11:29:13 pm »
500X2 เวลาเลือก HDD เครื่องจะค้างไปเลย แน่นิ่ง กดปิดไม่ได้เลย ไม่สามารถเข้า HDD ได้ แต่ถ้าเลือกหนังจาก Movie Search สามารถดูได้ปกติ และเอา HDD USB มาเสียบ ก็สามารถเข้าไปดูไฟล์และหนังได้ แปลกแต่จริง Firmware 3.0 แล้วลองอัพ Firmware ทับแล้วก็เหมือนเดิม เบื้องต้นแก้ไขไงดีครับ

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #1468 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 09:19:46 pm »
สอบถามครับ เพิ่งซื้อ 500X2 มา ดูหนังจาก HDD พบปัญหาเวลาดูเสียงพากย์ไทย ทีวีมีเสียงจี่
แต่พอดูเสียงอังกฤษไม่เป็น เป็นทั้งหนังและซีรี่ครับ
ทีวี Toshiba 39P2300 ครับ

ตั้งค่าระบบเสียง HDMI เป็น Downmix หรือยังครับ

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #1469 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 09:23:08 pm »
500X2 เวลาเลือก HDD เครื่องจะค้างไปเลย แน่นิ่ง กดปิดไม่ได้เลย ไม่สามารถเข้า HDD ได้ แต่ถ้าเลือกหนังจาก Movie Search สามารถดูได้ปกติ และเอา HDD USB มาเสียบ ก็สามารถเข้าไปดูไฟล์และหนังได้ แปลกแต่จริง Firmware 3.0 แล้วลองอัพ Firmware ทับแล้วก็เหมือนเดิม เบื้องต้นแก้ไขไงดีครับ

ขออนุญาตถามเพิ่มเติมนะครับ
HDD USB  กับ HDD ที่เสียบแล้วมีปัญหา เป็น HDD คนละลูกกันใช่มั้ยครับ

การแก้ไขเบื้องต้น ลองปรับโหมดมุมมองเป็นแบบ รายการ ดูก่อน
ถ้าใช้ได้ปกติ แสดงว่ามีปัญหากับภาพปกบางประเภทครับ

ออฟไลน์ michael00

• **
« ตอบกลับ #1470 เมื่อ: มกราคม 15, 2014, 01:03:05 pm »

HDD USB  กับ HDD ที่เสียบแล้วมีปัญหา เป็น HDD คนละลูกกันใช่มั้ยครับ

การแก้ไขเบื้องต้น ลองปรับโหมดมุมมองเป็นแบบ รายการ ดูก่อน
ถ้าใช้ได้ปกติ แสดงว่ามีปัญหากับภาพปกบางประเภทครับ

เป็น HDD คนละลูกกันครับ

ผมเสียบ HDD ภายในไว้ 1 ลูก ขนาด 1TB กดเข้า HDD ค้างทำไรไม่ได้เลย เลยปิดแล้วเปิดใหม่ เข้าเมนู Movie Search แล้ว มีหนังขึ้นมาให้เลือก และสามารถดูได้

ส่วน Ext HDD แบบ USB2.0 ของ Seagate 500GB เปิดเครื่อง เลือก USB เข้าได้ เห็นหนังเห็นรายการปกติครับ

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #1471 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 01:05:06 pm »

เป็น HDD คนละลูกกันครับ

ผมเสียบ HDD ภายในไว้ 1 ลูก ขนาด 1TB กดเข้า HDD ค้างทำไรไม่ได้เลย เลยปิดแล้วเปิดใหม่ เข้าเมนู Movie Search แล้ว มีหนังขึ้นมาให้เลือก และสามารถดูได้

ส่วน Ext HDD แบบ USB2.0 ของ Seagate 500GB เปิดเครื่อง เลือก USB เข้าได้ เห็นหนังเห็นรายการปกติครับ

ลองเปลี่ยนมุมมองเป็นแบบ List View ดูก่อนครับ

เพราะคิดว่าคงมีภาพปกบางแบบที่พอกดดูแล้วมันค้างครับ

« ตอบกลับ #1472 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 04:30:59 pm »
Kodhit.com เว็บดูซีรี่ย์เกาหลีออนไลน์

สำหรับคนที่ชื่นชอบดูซีรี่ย์เกาหลี คงจะรู้จักเว็บนี้แน่นอน เว็บนี้รวบรวมซีรี่ย์เกาหลีให้ดูกันสดๆมากมาย
ทั้งเรื่องฮิต,เรื่องใหม่ๆ หรือจะดูแบบชนกับที่ประเทศเกาหลีเลยก็ได้ เพราะเค้าลงให้ชมพร้อมเกาหลี อาทิตย์ละตอนทีเดียว
เรียกได้ว่าดูพร้อมเกาหลีกันไปเลย แถมยังมีซับไทยอีกต่างหาก นอกจากนั้นยังชัดแบบ HD ด้วยค่ะ
ลองไปชมรีวิวคร่าวๆกันค่ะ

-สามารถเลือกกดชมแบบจอใหญ่ได้นะคะ และสามารถเลือกว่าจะดูความละเอียดแบบไหน
มีทั้งแบบธรรมดาและHD ค่ะ

-อันนี้ Who are you ค่ะ ดูพร้อมเกาหลี มีซับไทย ตอนนี้ที่เกาหลีฉายไปแล้ว 8 ตอน

-มีคอมเม้นให้อ่านด้วย

-มี Soundtrack ให้ฟังด้วยค่ะ

ขอบคุณ adminmede8erthai รีวิวไว้ครับ  [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #1473 เมื่อ: มกราคม 22, 2014, 11:41:27 am »

อากาศเย็นๆแบบนี้ ดูซี่รี่ย์เกาหลีสักหน่อย....
จะดูเรื่องอะไรดีล่ะ ? เยอะซะ!
อ้อ..ดู มาเทดีกว่าจบแล้ว (Pretty Man)
  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ tenten

• *
« ตอบกลับ #1474 เมื่อ: มกราคม 22, 2014, 10:57:38 pm »
สมัครสมาชิกที่เวป mede8er\forum\ ไปแล้วครับ แอ็ดมินช่วยยืนยันหน่อยครับ ชื่อยูสเชอร์ tenten

ว่าจะเข้าไปโหลด cover art กับอ่านเรื่อง iptv หน่อย ไม่รู้ med600x3d ทำให้ดู free tv ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

[ปลื่ม]

« ตอบกลับ #1475 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 12:50:05 pm »
สมัครสมาชิกที่เวป mede8er\forum\ ไปแล้วครับ แอ็ดมินช่วยยืนยันหน่อยครับ ชื่อยูสเชอร์ tenten

ว่าจะเข้าไปโหลด cover art กับอ่านเรื่อง iptv หน่อย ไม่รู้ med600x3d ทำให้ดู free tv ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

[ปลื่ม]

จัดการให้เรียบร้อยแล้วครับ  [yes]