ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Mede8er  (อ่าน 1377290 ครั้ง)

ออฟไลน์ jikkosoi2

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Mede8er
« ตอบกลับ #288 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 12:08:03 pm »
...คือว่า เมื่อกี้เปิดเครื่องครั้งแรกแล้วครับ แต่เหมือนมองไม่เห็น harddisk ครับ แบบว่า movie search ไม่เจอ...

...จำเป็นต้อง format harddisk ก่อนไหมครับ ไม่อยากเลยเพราะว่าโหลดหนังลงไปเพียบแล้ว T_T...

ถ้าเลือกปกติให้เข้าตรงส่วน Media Library นะครับ จะเป็นการเข้าตาม HDD

ส่วนการเข้าใช้งานแบบ Movie Search ให้ไปเปิดการ Scan ข้อมูลที่ Setting --> System ครับ

...ได้แล้วครับ ลืมเสียบสาย data ตอนนี้สบายใจแล้ว หุหุ...

...ถามต่อครับผมโหลด bd full rip มา มาแบบทั้งดุ้นเลยครับ ไม่ได้เป็น mkv แต่เครื่องเหมือนไม่อ่านอะครับ ผมทำไงได้ครับ...

ปล.ยังไม่ได้ up firmware ครับผม

ออฟไลน์ hdstudio

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #289 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 01:28:49 pm »
...คือว่า เมื่อกี้เปิดเครื่องครั้งแรกแล้วครับ แต่เหมือนมองไม่เห็น harddisk ครับ แบบว่า movie search ไม่เจอ...

...จำเป็นต้อง format harddisk ก่อนไหมครับ ไม่อยากเลยเพราะว่าโหลดหนังลงไปเพียบแล้ว T_T...

ถ้าเลือกปกติให้เข้าตรงส่วน Media Library นะครับ จะเป็นการเข้าตาม HDD

ส่วนการเข้าใช้งานแบบ Movie Search ให้ไปเปิดการ Scan ข้อมูลที่ Setting --> System ครับ

...ได้แล้วครับ ลืมเสียบสาย data ตอนนี้สบายใจแล้ว หุหุ...

...ถามต่อครับผมโหลด bd full rip มา มาแบบทั้งดุ้นเลยครับ ไม่ได้เป็น mkv แต่เครื่องเหมือนไม่อ่านอะครับ ผมทำไงได้ครับ...

ปล.ยังไม่ได้ up firmware ครับผม

ถ้าโหลดมาแบบ Full Rip ก็กดปุ่ม Play แล้ว เล่นได้เลยนะครับ ไม่ต้องเข้าไปที่โฟลเดอร์ 

ออฟไลน์ jikkosoi2

• *
« ตอบกลับ #290 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 03:11:55 pm »

ถ้าโหลดมาแบบ Full Rip ก็กดปุ่ม Play แล้ว เล่นได้เลยนะครับ ไม่ต้องเข้าไปที่โฟลเดอร์ 

...งั้น file ของเน่าแล้ว T_T...

ออฟไลน์ ZestPluZ

• LCD TV member
  • **
  • ( ಠㅂಠ)
« ตอบกลับ #291 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 11:41:25 am »
ตอนนี้เถียงกับฝรั่งอยู่เกี่ยวกับเรื่องการแสดงผลของ about.jpg เวลาที่เราปรับภาพไว้แบบ 4:3pan หรือ 4:3box ก็ตามภาพมันจะบีบลงแล้วมีขอบดำด้านบนและด้านล่าง 500x2 fw1.0.1 นะ

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #292 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 12:09:26 pm »
ตอนนี้เถียงกับฝรั่งอยู่เกี่ยวกับเรื่องการแสดงผลของ about.jpg เวลาที่เราปรับภาพไว้แบบ 4:3pan หรือ 4:3box ก็ตามภาพมันจะบีบลงแล้วมีขอบดำด้านบนและด้านล่าง 500x2 fw1.0.1 นะ

ไปเถียงกับฝรั่งที่ไหนมาครับเนี่ย  [กระดึบ]

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #293 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 12:13:20 pm »
นักแสดงดัง เพิ่งมาถอย MED500X ไป แล้วก็มาถอย MED500X2 เพิ่มไปอีกตัว จาก พี่คชา HDrayong ครับ

เห็นว่าตอนนี้ถ่ายทำหนังเรื่องใหม่อยู่ เอาใจช่วย พี่จากันด้วยนะคร้าบบบบบ

พี่จา แกดังมากจริงๆ ขนาดถามไปยัง บ.แม่ mede8er ยังเคยดู องค์บาก กันเลย  [ปลื่ม]

[กระโดด] [กระโดด]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2011, 12:14:35 pm โดย hdstudio »

• **
  • ( ಠㅂಠ)
« ตอบกลับ #294 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 07:31:35 pm »

ไปเถียงกับฝรั่งที่ไหนมาครับเนี่ย  [กระดึบ]

mede8erforum.com เลยครับ พยายามแก้กันอยู่

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #295 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 01:23:25 pm »
MED400X2 กำลังจะเข้ามาแล้วนะครับ
ความสามารถเหมือนรุ่นพี่ MED500X2 ทุกอย่าง

สำหรับคนที่ชอบพกพา เตรียมรอกันได้เลยครับ มีอุปกรณ์เสริมพิเศษด้วยคร้าบบบบ  [ปลื่ม]

• **
  • ( ಠㅂಠ)
« ตอบกลับ #296 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 11:52:11 pm »
เจอ bug ใหม่ไม่รู้แจ้งไปรึยัง เป็น big เกี่ยวกับการแสดงผลของ xml

โดยการแสดงผลของ xml ภาษาไทย ที่มีข้อมูลของหนังยาวมากๆ บรรทัดมันจะล้น

ไม่รู้นะว่าภาษาอื่นเป็นมั้ย ผมยังไม่ได้เทส แต่ภาษาไทยเป็นชัวๆครับ

ถ้ายังไม่แจ้งวานแจ้งไปทีนะครับ

....

แล้วจำกัดความเร็วบิตยังไงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2011, 02:37:47 am โดย ZestPluZ »

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #297 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 12:31:10 pm »
เจอ bug ใหม่ไม่รู้แจ้งไปรึยัง เป็น big เกี่ยวกับการแสดงผลของ xml

โดยการแสดงผลของ xml ภาษาไทย ที่มีข้อมูลของหนังยาวมากๆ บรรทัดมันจะล้น

ไม่รู้นะว่าภาษาอื่นเป็นมั้ย ผมยังไม่ได้เทส แต่ภาษาไทยเป็นชัวๆครับ

ถ้ายังไม่แจ้งวานแจ้งไปทีนะครับ

....

แล้วจำกัดความเร็วบิตยังไงครับ

ให้เคาะวรรคเยอะๆครับผม จะช่วยให้ภาษาไทยพอดีบรรทัดครับ

ส่วนความเร็วบิท ไปตั้งค่าที่ Tranmission ผ่าน browser ครับ

• **
  • ( ಠㅂಠ)
« ตอบกลับ #298 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 01:49:34 pm »
ผมเจอละปุ่มเล็กจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2011, 06:42:53 pm โดย ZestPluZ »

ออฟไลน์ wutcool

• *
« ตอบกลับ #299 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 08:02:51 pm »
MED400X2 กำลังจะเข้ามาแล้วนะครับ
ความสามารถเหมือนรุ่นพี่ MED500X2 ทุกอย่าง

สามารถใช้ F/W ของ MED500X2 เลยรึเปล่า หรือต้องใช้แยกกัน
หน้าตาเหมือนตัว MED400 เลยรึเปล่าครับ

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #300 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 03:08:40 pm »
ผมเจอละปุ่มเล็กจริงๆ

มีโหมดแบบช้า ด้วยนะครับ คลิ๊กที่ icon รูปเต่านะครับ

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #301 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 03:10:42 pm »

สามารถใช้ F/W ของ MED500X2 เลยรึเปล่า หรือต้องใช้แยกกัน
หน้าตาเหมือนตัว MED400 เลยรึเปล่าครับ

จะใช้ FW ตัวเดียวกัน Smart V1.0.2 ครับ เพียงแต่ว่า จะเป็นตัวที่เอาไว้ใช้กับ 400X2

หน้าตาและขนาดเหมือน 400X เดิมครับ อาจจะมีกระเป๋าพกพาแถมมาให้ด้วยครับ เอาใจคนชอบเดินทางครับ  [กระโดด] [กระโดด]

ออฟไลน์ Casnowa

• **
« ตอบกลับ #302 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 06:42:36 am »
ว่าแต่8เรา จะมีการทำตัวใหม่เป็นซิป Sigma บ้างหรือป่าวครับ

ถ้าทำผมขอเป็นคนแรกที่อุดหนุนเลย

ขอบคุณครับ...........

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #303 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 10:14:47 am »
ว่าแต่8เรา จะมีการทำตัวใหม่เป็นซิป Sigma บ้างหรือป่าวครับ

ถ้าทำผมขอเป็นคนแรกที่อุดหนุนเลย

ขอบคุณครับ...........

ขอบคุณมากเลยครับ

จะลองยุยุ เมืองนอกดู แต่เคยลองถามไป บอกว่า Sigma นั้น SDK จุกจิกพอสมควร

ผมก็ได้บอกไปว่า มีกลุ่มผู้ใช้ที่เมืองไทยอยากให้ mede8er ทำออกมา เพราะเชื่อมือในการเขียน FW ว่าต้องออกมาดีแน่

แต่ก็ต้องมองตลาดยุโรปควบคู่กันไปด้วย ไว้มีโอกาสจะลองยุดูอีกครั้งนะครับ   [เท่ห์]

ออฟไลน์ wutcool

• *
« ตอบกลับ #304 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 08:44:46 pm »
พอดีจะถอย 500x2 เลยอยากสอบถามเพื่อนๆ ที่ใช้งานอยู่ว่าเป็นไงบ้างครับ งอแงบ้างมั้ยครับเพราะพยายามศึกษาก่อนตัดสินใจซื้อ
ในแง่การใช้งาน ความเสถียร คุณภาพของภาพถ้าเท่ากับยี่ห้ออื่นที่ใช้ Chip เหมือนกัน
รบกวนให้ความกระจ่างด้วยครับ

ออฟไลน์ Casnowa

• **
« ตอบกลับ #305 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 08:47:52 pm »
นั้นสิครับเรื่องการเขียน FW.     8เราเทพสุดแล้วครับ

ผมลองมาหลายตัวพอสมควรครับกับเครื่องเล่น HD ผมว่า Fw.ของ8นี้เทพสุดแล้ว