ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Mede8er  (อ่าน 1380254 ครั้ง)

ออฟไลน์ smallboy

• Edge LED TV member
Re: รวมพลคนใช้ Mede8er
« ตอบกลับ #468 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 03:32:16 pm »
สอบถาม MED 500x2 เวลา ปิดเครื่องถอด Power supply ออก แล้วเปิดใช้งานใหม่ทำไมต้อง set sub เป็น On ใหม่ทุกครั้ง หรือเป็นเฉพาะเครื่องผม firmware v.1.0.2 ครับ

ของผม ตั้งแล้วดูได้ตามปกตินะครับ
ลองลง FW ดูใหม่อีกรอบหรือยังครับ

ยังเลยครับเย็นนี้จะกลับไปลองลง V.1.0.2 อีกรอบแล้วจะ Test ดูครับ
แต่เมื่อเช้าลองกับเครื่องใหม่ที่เป็น v1.0.3 OK แต่มองไม่เห็น HDD ซะงั้น เดี๋ยวเย็นนี้จะทดลอง V1.0.2 ใหม่ทั้ง 2 เครื่อง

ออฟไลน์ majake

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #469 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 10:39:39 am »
 [กระโดด] [กระโดด] [กระโดด] [กระโดด]

Fw V2.0 สำหรับ MED500X2 และ MED450X2 ออกแล้วนะครับ
เห็นว่ากระโดดข้ามจาก V1.0.4 เป็น V2.0 ไปเลย

การใช้งานต่างๆที่เพิ่มขึ้นมา
ChangeLog -- v2.0.0
1. GUI ใหม่ ของ V2.0
2. เพิ่มฟังค์ชั่น XML Movie Jukebox ด้วยมุมมอง 5 View Styles และ การตั้งค่าล๊อคโฟลเดอร์
3. เพิ่มฟังค์ชั่นการปรับแต่ง Background โดยผู้ใช้งานสามารถใช้รูปของตนเองเป็น Background บน Mede8er
4. เพิ่มฟังค์ชั่น New Skin โดยผู้ใช้งานสามารถร่วมกันพัฒนาและสร้าง skins ( Background, icons ต่างๆ) เพื่อใช้งานบน X2
5. เพิ่มฟังค์ชั่น Auto View Function (เปลี่ยน View ต่างๆได้อัตโนมัติ)
6. เพิ่ม - กดปุ่ม Audio จะเป็นทางลัดไปที่ Audio Player ทันที
7. เพิ่ม - การปรับแต่ง รูปแบบเมนู GUI และ แบบอักษร SUBTITLE ได้ ตามใจชอบ
8. เพิ่มฟังค์ชั่น ตั้งค่าการเปิดเครื่องให้เป็นหน้า Favourites เป็นหน้าแรก
9. เพิ่ม - รองรับซับไตเติ้ล PGS ในไฟล์ MKV
10. รองรับซับแยกแบบ  vob/sub subtitles
11. รองรับภาษา Icelandic
12. เพิ่ม - การตั้งค่า IP สำหรับสัญญาณ Wifi
13.  เพิ่ม - การแสดงขนาดและพื้นที่ว่างของ HDD ใน Set up Menu
14. แก้ไข เม้าส์ไม่โชว์ใน Internet Browser
15. แก้ไข PCIe WiFi ไม่พบหากใช้ HDD ภายในขนาดใหญ่
16. แก้ไข การอ่าน HDD ภายในที่เป็น NTFS
17. แก้ไข ปัญหาการอ่าน HDD ของบางแบรนด์
18. ปรับปรุง ซับไตเติ้ลแบบ  SRT ให้สวยงามมากยิ่งขั้น
19. แก้ไข ซับแยกที่มีวงเล็บต่อท้ายชื่อ
20. แก้ไข การจำกัดจำนวนซับไตเติ้ลในโฟลเดอร์เดียวกัน
21.แก้ไข เสียงแบบ SPDIF Passthrough ในกรณีที่ X2 ไม่มีข้อมูล EDID
22. แก้ไข ปัญหาที่เกิดจากตัวอักษนบางชนิดทึ่ฝัง Tag อยู่ในไฟล์ MP3 ขณะ ทำการสแกน
23. แก้ไข ปัญหา การกด  pause/play เมื่อเล่นไฟล์ DTSMA ใน Pioneer Amp บางรุ่น
24. แก้ไข Bug และ ฟังค์ชั่นทั่วๆไป
25. แก้ไข ปัญหาที่เปิดไฟล์ BDISO ที่ ไม่ซัพพอร์ต เมนู

ส่วนฉบับเต็มตามไปอ่านที่
http://mede8erthai.com/forum/index.php?topic=3020.0

ออฟไลน์ hdstudio

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #470 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 05:23:47 pm »

ในที่สุด เฟิร์มแวร์ V2 ตัวใหม่ล่าสุดก็ออกมาแล้วหลังจากที่ใช้เวลาทำมาหลายเดือน
ซึ่งในตัว เฟิร์มแวร์ V2 นั่นประกอบไปด้วยฟังค์ใหม่ๆมากมาย ซึ่งควรจะอ่านคู่มือประกอบในการใช้งาน

คำเตือน : กรุณาอ่านก่อนอัพเดตค่ะ
เฟิร์มแวร์ตัวนี้ไม่สามารถใช้งานตัว Transmission BT downloader ได้ ดังนั้นหากคุณดาวน์โหลดไฟล์ค้างไว้
ก็อย่าเพิ่งอัพเดตให้รอจนดาวน์โหลดเสร็จก่อนแล้วจึงอัพ กรุณาอ่านหมายเหตุด้านล่างก่อนอัพค่ะ

ดาวน์โหลดเฟิร์มแวร์ V2.0.0
http://www.mede8er.org/beta/Firmware_Final/MED500X2/Mede8er_X2_V2.0.0_18Nov2011.rar
http://www.mede8er.org/beta/Firmware_Final/MED500X2/Mede8er_X2_V2.0.0_18Nov2011.zip

คู่มือการใช้งาน (กำลังจัดทำเป็นภาษาไทยอยู่นะคะ)
MED500X2
http://www.mede8er.com/images/USER_INSTRUCTIONS/Mede8er_med500x2_user_rev5.0.5_18Nov2011.pdf
MED450X2
http://www.mede8er.com/images/USER_INSTRUCTIONS/Mede8er_med450x2_user_rev1.03_18November2011.pdf
TEASER DEMO
http://www.mede8er.com/demo/Mede8er_X2_jukebox_teazer_V2_firmware.mp4

ChangeLog -- v2.0.0
1. GUI ใหม่ ของ V2.0
2. เพิ่มฟังค์ชั่น XML Movie Jukebox ด้วยมุมมอง 5 View Styles และ การตั้งค่าล๊อคโฟลเดอร์
3. เพิ่มฟังค์ชั่นการปรับแต่ง Background โดยผู้ใช้งานสามารถใช้รูปของตนเองเป็น Background บน Mede8er
4. เพิ่มฟังค์ชั่น New Skin โดยผู้ใช้งานสามารถร่วมกันพัฒนาและสร้าง skins ( Background, icons ต่างๆ) เพื่อใช้งานบน X2
5. เพิ่มฟังค์ชั่น Auto View Function (เปลี่ยน View ต่างๆได้อัตโนมัติ)
6. เพิ่ม - กดปุ่ม Audio จะเป็นทางลัดไปที่ Audio Player ทันที
7. เพิ่ม - การปรับแต่ง รูปแบบเมนู GUI และ แบบอักษร SUBTITLE ได้ ตามใจชอบ
8. เพิ่มฟังค์ชั่น ตั้งค่าการเปิดเครื่องให้เป็นหน้า Favourites เป็นหน้าแรก
9. เพิ่ม - รองรับซับไตเติ้ล PGS ในไฟล์ MKV
10. รองรับซับแยกแบบ  vob/sub subtitles
11. รองรับภาษา Icelandic
12. เพิ่ม - การตั้งค่า IP สำหรับสัญญาณ Wifi
13.  เพิ่ม - การแสดงขนาดและพื้นที่ว่างของ HDD ใน Set up Menu
14. แก้ไข เม้าส์ไม่โชว์ใน Internet Browser
15. แก้ไข PCIe WiFi ไม่พบหากใช้ HDD ภายในขนาดใหญ่
16. แก้ไข การอ่าน HDD ภายในที่เป็น NTFS
17. แก้ไข ปัญหาการอ่าน HDD ของบางแบรนด์
18. ปรับปรุง ซับไตเติ้ลแบบ  SRT ให้สวยงามมากยิ่งขั้น
19. แก้ไข ซับแยกที่มีวงเล็บต่อท้ายชื่อ
20. แก้ไข การจำกัดจำนวนซับไตเติ้ลในโฟลเดอร์เดียวกัน
21.แก้ไข เสียงแบบ SPDIF Passthrough ในกรณีที่ X2 ไม่มีข้อมูล EDID
22. แก้ไข ปัญหาที่เกิดจากตัวอักษนบางชนิดทึ่ฝัง Tag อยู่ในไฟล์ MP3 ขณะ ทำการสแกน
23. แก้ไข ปัญหา การกด  pause/play เมื่อเล่นไฟล์ DTSMA ใน Pioneer Amp บางรุ่น
24. แก้ไข Bug และ ฟังค์ชั่นทั่วๆไป
25. แก้ไข ปัญหาที่เปิดไฟล์ BDISO ที่ ไม่ซัพพอร์ต เมนู[/b]

Transmission BT - ขณะนี้ได้อัพเดทเป็นเวอรชั่น จาก V2.13 เป็น  V2.42 ซึ่งจะจัดการเสร็จภายในต้นสัปดาห์หน้า
ขอย้ำอีกครั้งนะคะว่า หากคุณดาวน์โหลดไฟล์ค้างไว้ ก็อย่าเพิ่งอัพเดตให้รอจนดาวน์โหลดเสร็จก่อนแล้วจึงอัพ

วิธีการอัพเกรดเฟิร์มแวร์ ตามมานี่เลยนะคะ
http://mede8erthai.com/forum/index.php?topic=2451.0

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #471 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 05:24:27 pm »
Review Highlight คัดมาฟังค์ชั่นเด็ดๆ สำหรับ V 2.0

Part 1 : New GUI : หน้าตาโฉมใหม่

เปิดตัวแบบ Interface ในธีม โลกของเรา แบบใหม่แต่ยังเป็นสไตล์สีฟ้าตามแบบฉบับของ Mede8er เช่นเคย
หวังว่าหลายๆท่านคงจะถูกอกถูกใจกันนะคะ  :D

Part 2 : ปรับแต่ง Background พื้นหลัง ด้วยตัวเอง

ฟังค์ชั่นนี้ Admin ชอบมากๆค่ะ อยากให้ทุกท่านลองใช้กัน เพราะการใช้งานง่ายมาก
แถมเราได้เปลี่ยนรูป Background ง่ายด่ายเหมือนกับที่ใช้บนคอมพิวเตอร์เลยค่ะ

วิธีการเปลี่ยนก็ง่ายๆดังนี้

1. ให้ไปหาภาพที่ต้องการจะตั้งเป็น Background พื้นหลัง Mede8er โดยให้ใช้ขนาด 1280*720 ค่ะ

2. หลังจากนั้นเลือกที่ภาพ แล้วกดปุ่ม Menu จากรีโมท จะมีแถบด้านขวาขึ้นค่ะ ให้เลือกไปที่ตั้งเป็นพื้นหลัง

ก็จะได้ภาพสวยๆเก๋ ตามที่ต้องการนะคะ

Part 3 : Skin Pack : เปลี่ยนแบบเป็น Pack

อันนี้ก็จะเป็นขั้น Advance ขึ้นมาค่ะ โดยที่จะจัดเป็น Pack เปลี่ยนทั้ง Background พื้นหลังและ Icons ต่างๆ
เหมาะสำหรับคนที่เก่ง Graphic สักหน่อยนะคะ  ดังนั้นทาง MEDE8ER จึงมี Skin Pack เป็น Demo ให้ลองโหลดไปใช้งานกันดู
ซึ่งคาดว่าในอนาคตทาง Mede8er จะเปิดให้ทุกท่นที่เก่งเรื่องดีไซน์มาออกแบบและแชร์แจกกันสำหรับ Users ค่ะ

ดาวน์โหลดได้ที่นี่ค่ะ : http://www.hdstudio.in.th/hdstudio/v2.0/Skin_Pack_Silver_Letters_15Nov.zip

หลังจากที่ดาวน์โหลดเสร็จแล้ว ก็เปิดโฟลเดอร์นะคะ แล้วกดปุ่ม Menu จะขึ้นแถบด้านขวาตามภาพค่ะ จากนั้นเลือกเป็นตั้งเป็นสกินค่ะ

สวยงามไหมค่ะ  ;D ;D

Noted : หลังจากเปลี่ยน Background หรือ Skin Pack เรียบร้อยแล้ว ให้ปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ เพื่อการใช้งานที่รวดเร็วค่ะ

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #472 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 05:25:21 pm »
Part 4 : Input Thai Language : พิมพ์ไทยกันนะ

Part นี้อาจเป็นที่รอคอยสำหรับหลายๆท่านมานาน ไปดูรีวิวกันดีกว่า

ไปลองเทสกันใน Youtube ก่อนเลยค่ะ
เมื่อกดพิมพ์ที่ รีโมท จะสังเกตุว่าจะยังคงเป็นภาษาอังกฤษอยู่นะคะ
ให้กดปุ่มสีเขียวเพื่อเปลี่ยนภาษาค่ะ
กดไปเรื่อยๆ จะพบกับภาษาไทยค่ะ

ลองไปพิมพ์เล่น Facebook ดูบ้าง

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #473 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 05:25:47 pm »
Part 5 : XML SEARCH (JUKEBOX FUNCTION) : ค้นหา ง่ายดาย สะดวก

อธิบายเบื้องต้นค่ะ
XML SEARCH นั้นคล้ายๆกับ

ห้องสมุดเก็บหนัง และรวบรวม Database ภาพยนตร์ทั้งหมดของคุณ
โดยสามารถค้นหา ตาม ปีของภาพยนตร์, เรตติ้งภาพยนตร์ , ชนิดของภาพยนตร์
ซึ่งสะดวกสบายในการค้นหา เลือกชมภาพยนตร์มากขึ้น ในกรณีที่เก็บสะสมไว้เยอะมากๆ

ขั้นตอนการจัดการ Database ค่ะ
1. คุณต้องมีไฟล์ .xml ไว้ในโฟลเดอร์ภาพยนตร์แต่ละเรื่องก่อน (สามารถดาวน์โหลดได้ที่ห้องปกหนังค่ะ)
สำหรับใครที่มี xml อยู่แล้ว สามารถใช้งานได้เลยค่ะ

2. เปิดค่าการใช้งานก่อน โดยเข้าไปที่หน้า Setup Menu ค่ะ

3. เลือกโฟลเดอร์ที่ต้องการทำ Database ค่ะ หลังจากนั้นกดปุ่ม Menu จากรีโมท แล้วกด Scan Folder ค่ะ
แล้วรอให้ Scan ให้เสร็จค่ะ

วิธีการใช้งาน

หลังจาก Scan กันไปเสร็จแล้ว มาชมกันว่า เจ้าฟังค์ชั่นนี้ทำงานอย่างไรค่ะ

1. เข้าไปในโฟลเดอร์ด้านในที่เพิ่ง Scan ไป กดปุ่ม Menu จากรีโมท ค่ะ จะมีแถบด้านขวาขึ้น

จะเห็นว่า เราสามารถเลือกดูเป็น
*ไฟล์ทั้งหมด
* ประเภทหนัง
* ปีที่ออกฉาย
* เรตติ้ง

- หากลองกดเป็นไฟล์ทั้งหมดดู XML Searxh จะจัดการรวมโฟลเดอร์ที่มีอยู่ทั้งหมดมารวมกันในที่เดียว
เช่น หากคุณแบ่งโฟลเดอร์ ไว้ 10 โฟลเดอร์ แต่อยากดู รวมกันไว้ในโฟลเดอร์เดียวกันนั่นแหละค่ะ

- หากลองกดเป็นประเภทหนัง จะมีการแบ่งเป็นชนิดๆ เช่น Drama , Action , Comedy และอีกมากมาย
อันนี้ลองเลือก แบบ Animation ค่ะ

- หากลองกดเป็นเรตติ้ง ก็จะมีการแบ่งเรต ไปตั้งแต่ 1-5 ตามความฮิต หนังดี ของเว็บ IMDB ค่ะ

- หากลองกดเป็นปีที่ฉาย ค่ะ

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #474 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 05:26:20 pm »
Part 6 : Boot to Favourites : ให้หน้า Favourites เด้งมาอยู่หน้าแรกทันทีที่เปิดเครื่อง

ฟังค์ชั่นนี้เหมาะสำหรับคนที่ใช้งาน Favourites เยอะๆ ค่ะ
ขี้เกียจที่จะ Acces เข้าโฟลเดอร์ต่างๆ
Mede8er เลยจัดให้เปิดเครื่องปุบ Favourites กระโดดมาอยู่หน้าแรกก่อนเลย

ก่อนการใช้งานค่ะ อย่าลืมไปตั้งค่า เป็น On กันก่อนในหน้า Setup Menu เช่นเคยค่ะ

หลังจากตั้งค่าแล้ว ทุกครั้งที่คุณปิดเครื่อง หน้า Favourites จะเด้งขึ้นมาเป็นหน้าแรกค่ะ

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #475 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 05:26:45 pm »
Part 7 : Auto View Function : จำค่า View ทั้ง 5 แบบอัตโนมัติ

หลายๆท่านคงใช้งาน View ทั้ง 5 อยู่แล้วนะคะ ที่แบ่งเป็น
- Movie view
- Photo view
- Music View
- List View
- Preview

ซึ่งในแต่ละครั้งอาจพบว่า พอไปดูโฟลเดอร์หนัง แล้วจะไปฟังเพลง หรือดูรูปภาพ ก็ต้องไปเปลี่ยน View ให้ตรงใหม่อีก
เจ้าตัว Auto View นี่แหละคะ จะช่วยจำค่าต่างๆ ไม่ให้คุณต้องเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาอีกต่อไป  :D :D :D

เช่น โฟลเดอร์เพลง เราตั้งค่าไว้เป็น Music View แล้ว
พอกลับมาเปิดใหม่ ค่าก็ยังคงเป็น Music View เช่นเดิมค่ะ

เช่นเดิมค่ะ ก่อนการใช้งาน เข้าไปตั้งค่า เป็น On ก่อนใน Setup Menu ค่ะ

จากนั้นใช้งานได้เลย ต่อไปโฟลเดอร์ไหนๆ เลือกไปก็จำค่า View ค่ะ

Music View

Pre View

Photo view

ติดตามชม How-to การใช้งานต่างๆ ในตอนต่อไปนะคะ
ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ Casnowa

• **
« ตอบกลับ #476 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 09:17:14 pm »
ทดสอบแล้วครับ v2.0.0

บอกได้คำเดียวว่า สวดยวดเลยเพี้ย

ออฟไลน์ hdrayong - เรารักระยอง

• **
    • HDRAYONG
« ตอบกลับ #477 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 10:18:00 pm »

:D

สวยและดูทันสมัยมากๆ ครับ 
Youtube ก็พิมพ์ไทยได้ .. แจ่ม ..

---

• **
« ตอบกลับ #478 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 12:34:31 pm »
เปลี่ยน Background ได้นี่ โดนใจสุดๆ

ชาว 8 อัพกันได้เลยนะครับ ทั้ง 500X2 และ 450X2

แหล่มโคตร   [เท่ห์]

ออฟไลน์ smallboy

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #479 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 01:03:15 pm »
เย็นนี้เจอกัน เจ้า V2.0.0

ออฟไลน์ mr2

• *
« ตอบกลับ #480 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 02:50:08 pm »
 [หื่น]

มือใหม่ฮ่ะ มาลงชื่อ

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #481 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 03:11:00 pm »
เอาปกซีรีย์มาฝากชาว 8 ครับ

คลิ๊กที่ภาพ ตามไปโหลด XML ได้เลยนะครับ :)

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #482 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 01:51:06 pm »
ดาวน์โหลดเฟิร์มแวร์ V2.0.1
http://www.mede8er.org/beta/Firmware_Final/MED500X2/Mede8er_X2_V2.0.1_23Nov2011.rar
http://www.mede8er.org/beta/Firmware_Final/MED500X2/Mede8er_X2_V2.0.1_23Nov2011.zip

คู่มือการใช้งาน (กำลังจัดทำเป็นภาษาไทยอยู่นะคะ)
MED500X2
http://www.mede8er.com/images/USER_INSTRUCTIONS/Mede8er_med500x2_user_rev5.0.5_18Nov2011.pdf
MED450X2
http://www.mede8er.com/images/USER_INSTRUCTIONS/Mede8er_med450x2_user_rev1.03_18November2011.pdf
TEASER DEMO
http://www.mede8er.com/demo/Mede8er_X2_jukebox_teazer_V2_firmware.mp4

ChangeLog -- v2.0.1
1) อัพเดต โปรแกรม Transmission BT จาก V2.13 เป็น V2.42 
2) แก้ภาษา Hebrew GUI text
3) Hebrew Localization
3) เพิ่ม My_Shortcut โดยไม่ต้องกรอก Username and Password. ถ้าตั้งการแชร์ให้เป็น Public
4) แก้ไข Preview View / Music Player ที่ช้า
5) Media Library – หากเล่นไฟล์ VIDEO_TS หรือ BDMV จะมีคำถามก่อนเล่นว่า  "Do you want to ‘Play’ or ‘Browse’  the folder"
6) เพิ่มเติมภาพบางภาพ

ออฟไลน์ skarider

• *
« ตอบกลับ #483 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 11:23:03 pm »
ขอถามเรื่องการต่อ HDD เสริมภายนอกน่ะครับ สำหรับ ตัว 500x2 น่ะครับ

...ถ้า HDD เต็ม จะต่อเพิ่ม ใช้ HDD Dock ต่อเพิ่มได้มั๊ยครับ...ไม่ทราบว่า Dock ที่ต่อได้ มีแยกขายด้วยมั๊ยอะครับ มีตัวไหนแนะนำมั๊ยครับ (แบบ 3.5" อะครับ)

...คือกำลังเล็ง ตัว 500x2 น่ะครับ แต่ คิดไปไกลว่า ถ้าจะเก็บหนังเยอะๆ จะทำยังไง ;p  [ปลื่ม]

...ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ bluepoppin

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #484 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 01:35:09 am »
หวาดดีคับ ผมมีคำถามอยากทราบ..
คือ ผมชื่อ ทีวี lcd 42นิ้วมา full hd 1080p

ใชกับเครื่องmede8erx2 500 โดยต่อสาย hdmi
....

อยากทราบว่า....ผมจะตั้งตั้งค่าฟังชั่นก์ ของระบบโทรทัศ อย่างไรครับ

เลือกไม่ถูก มี ตั้งแต่ hdmi auto - 1080p 60zh

เลือกอันไหนดีถึงจะดีที่สุดครับ

ขอบคุณ

• **
« ตอบกลับ #485 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 11:18:03 am »
หวาดดีคับ ผมมีคำถามอยากทราบ..
คือ ผมชื่อ ทีวี lcd 42นิ้วมา full hd 1080p

ใชกับเครื่องmede8erx2 500 โดยต่อสาย hdmi
....

อยากทราบว่า....ผมจะตั้งตั้งค่าฟังชั่นก์ ของระบบโทรทัศ อย่างไรครับ

เลือกไม่ถูก มี ตั้งแต่ hdmi auto - 1080p 60zh

เลือกอันไหนดีถึงจะดีที่สุดครับ

ขอบคุณ

ตั้งเป็น HDMI auto
และ 1080p 24Hz ให้ตั้งเป็น เปิด ไว้ครับ

เพราะว่า 24Hz จะให้ภาพใกล้เคียงกับภาพยนตร์ต้นฉบับที่สุดจ้าาา