ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Mede8er  (อ่าน 1377026 ครั้ง)

ออฟไลน์ stocamadas

• LCD TV member
  • **
Re: รวมพลคนใช้ Mede8er
« ตอบกลับ #774 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 10:40:50 pm »
+1 เสียง แอบคิดว่า 500X2 หล่อกว่า คลาสสิกกว่า ตัวนี้ความสามารถ OK มาก แต่เหมือนแอบก๋องแก๋งไปนิดนึง ถ้าหน้าตาบึกบึนแบบ 500X2 แล้วเป็นอลูมิเนียมกัดเสี้ยนสีดำละก็ แหล่ม
¶éÒäÁè¶Ö§·ÕèµÒ          ¡çäÁèÇÒªÕÇÒÇÒµÁì
ã¤Ã¾Ô¦Òµà¢è¹¦èÒ       äÁèÍÒÊÑ­
áµè¶éÒ¶Ö§·ÕèµÒ          ÇÒªÕÇѹ
äÁé¨ÔéÁ¿Ñ¹á·§à˧×Í¡   ÂѧàÊ×Í¡µÒÂ

ออฟไลน์ LossLess

• **
« ตอบกลับ #775 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 09:10:16 am »
+1 เสียง แอบคิดว่า 500X2 หล่อกว่า คลาสสิกกว่า ตัวนี้ความสามารถ OK มาก แต่เหมือนแอบก๋องแก๋งไปนิดนึง ถ้าหน้าตาบึกบึนแบบ 500X2 แล้วเป็นอลูมิเนียมกัดเสี้ยนสีดำละก็ แหล่ม
+1 เสียง อีกครั้ง ใจตรงกันเป๊ะเลยครับ MED500x2 ดูดีกว่ามากจริงๆครับ แต่ต้องซื้อเพราะความสามารถที่เพิ่มขึ้นอย่างมากมาย
MED1000x3D ดูก๊องแก๊งอย่างที่ท่านว่าไว้จริงๆด้วยครับ ถึงแม้จะบอกว่าวัสดุเป็นอลูมิเนียมก็ตาม
คงเป็นเพราะบอดี้สีเทาและรูปทรงที่โค้งมน เหมือน UFO เลยทำให้ดูว่าเครื่องไม่แข็งแรงหน่ะครับ (Concept ยานมนุษย์ต่างดาว ไม่น่าเลยผมว่า)
กลัวใช้ไปนานๆ แล้วตัวล็อคมันจะล็อคไม่อยู่มากเลยครับ (คล้ายๆ สมัย PS1 น่ะครับ อยู่ดีๆ ฝาเด้ง แหะๆ) แต่อันนี้คงไม่น่าเป็นเพราะไม่ใช่พลาสติก
ถ้าจะให้ Perfect คือเอาแบบรูปทรงเครื่องให้คล้ายๆ 500X2 แล้วเป็นอลูมิเนียมกัดเสี้ยนสีดำ แบบที่ท่านว่านะ
แล้วก็เปลี่ยนแค่ที่ใส่ HDD แล้วก็ รีโมทมีไฟแค่นั้นพอแล้ว ผมว่ามันจะหล่อ + โคตรเก่ง อย่างมากถึงมากที่สุดเลยครับ ไร้ที่ติเลยครับ ดูโปรฯกว่ามากๆ
แต่ว่า...รอจัดอยู่ 1 เครื่องครับ 555+
ผมก็ยังแอบบ่น (ฮึมฮัมๆ) เรื่องรูปทรงเครื่องที่แปลกประหลาด อย่างคาดไม่ถึงว่ามันจะออกมาเป็นแบบนี้ (แซวๆ)
ถ้าเป็นไปได้ฝากบอก HQ MED หน่อยนะครับว่าปี 2013 ไม่เอาแล้วนะครับ Concept รูปทรงประหลาดๆแบบนี้ บอกไว้แต่เนิ่นๆ ครับ
ขอบคุณมากครับ  [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2012, 09:53:10 am โดย InDiGo »

ออฟไลน์ sornlcdtv

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #776 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 12:44:39 pm »
อยากลองของใหม่จังเลย แต่ทรงแปลกไปหน่อยครับ สีก็ไม่ถูกใจเท่าไหร่
ไม่เป็นไร ยังไงก็ซื้อ ถ้าราคาโดนใจ

ออฟไลน์ hdstudio

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #777 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 12:58:03 pm »
เปิดจอง MED1000X3D และสิทธิพิเศษสำหรับ 88 เครื่องแรก

คลิ๊กที่รูปเพื่ออ่านรายละเอียดการจอง หรือ

คลิ๊กที่ Link นี้
http://www.mede8erthai.com/forum/index.php?topic=3622.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2012, 01:02:29 pm โดย hdstudio »

• **
« ตอบกลับ #778 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 01:38:21 pm »
ว้าวๆๆๆ ราคาน่าคบหามากครับ (6200) ต่ำกว่าที่ประมาณการไว้ 700 ราคาดีมากครับ สมเหตุสมผลดี  [กระโดด]

ขอถามเลยครับว่า ถ้าจองไม่ทันนั้น (88 เครื่องเอง แง้วๆ)
ของ Lot แรกสำหรับตัวแทนจำหน่าย จะเริ่มขายได้ประมาณวันไหนครับ
เครียดมากๆเลยตอนนี้ ใจจดใจจ่อกับการรอเครื่องอะครับ เมื่อไรจะได้เป็นเจ้าของซะที
ตอนนี้ใจร้อน แล้วก็บ้าพลังมากๆ รบกวนหน่อยนะครับ ไม่อยากรอซ้ำซ้อนแล้วครับ Pleaseๆ  [หื่น]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2012, 01:43:49 pm โดย InDiGo »

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #779 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 01:43:16 pm »
ว้าวๆๆๆ ราคาน่าคบหามากครับ (6200) ต่ำกว่าที่ประมาณการไว้เยอะเลย ราคาดีมากครับ สมเหตุสมผลดี  [กระโดด]

ขอถามเลยครับว่า ถ้าจองไม่ทันนั้น (88 เครื่องเอง แง้วๆ)
ของ Lot แรกสำหรับตัวแทนจำหน่าย จะเริ่มขายได้ประมาณวันไหนครับ
เครียดมากๆเลยตอนนี้ ใจจดใจจ่อกับการรอเครื่องอะครับ เมื่อไรจะได้เป็นเจ้าของซะที
ตอนนี้ใจร้อน แล้วก็บ้าพลังมากๆ รบกวนหน่อยนะครับ ไม่อยากรอซ้ำซ้อนแล้วครับ Pleaseๆ  [หื่น]

สินค้าน่าจะตามหลังมาในช่วง 1-2 สัปดาห์ หลังจากล้อทแรกได้ส่งมอบลูกค้าแล้วครับผม

ทาง admin ก็จดจ่อ กับตัวเครื่องเช่นกันครับ เพราะพรุ่งนี้ก็จะได้เห็นตัวจริงแล้ว

สำหรับคุณ InDiGo ให้ล๊อคเครื่องไว้ก่อนมั้ยครับผม ยังไงจะได้ทันในล้อทแรก

• **
« ตอบกลับ #780 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 01:47:20 pm »
ว้าวๆๆๆ ราคาน่าคบหามากครับ (6200) ต่ำกว่าที่ประมาณการไว้เยอะเลย ราคาดีมากครับ สมเหตุสมผลดี  [กระโดด]

ตอนนี้ใจร้อน แล้วก็บ้าพลังมากๆ รบกวนหน่อยนะครับ ไม่อยากรอซ้ำซ้อนแล้วครับ Pleaseๆ  [หื่น]

สินค้าน่าจะตามหลังมาในช่วง 1-2 สัปดาห์ หลังจากล้อทแรกได้ส่งมอบลูกค้าแล้วครับผม

ทาง admin ก็จดจ่อ กับตัวเครื่องเช่นกันครับ เพราะพรุ่งนี้ก็จะได้เห็นตัวจริงแล้ว

สำหรับคุณ InDiGo ให้ล๊อคเครื่องไว้ก่อนมั้ยครับผม ยังไงจะได้ทันในล้อทแรก

ยังทันหรอครับ ผมอยากจองมากครับ แต่สับสนกับการจองทาง E-mail น่ะครับ ว่าจะอ้างอิงกันยังไง

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #781 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 01:52:23 pm »

ยังทันหรอครับ ผมอยากจองมากครับ แต่สับสนกับการจองทาง E-mail น่ะครับ ว่าจะอ้างอิงกันยังไง

สามารถโอนเงินแล้วแจ้งรายละเอียดทางโทรศัพท์เพิ่มเติมได้ครับ
ทางเราก็จะขอชื่อ ที่อยู่ เบอร์ติดต่อ แล้วก็จะออก หมายเลขใบจอง ไว้อ้างอิงกันครับผม  [กระโดด]

• **
« ตอบกลับ #782 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 02:39:03 pm »

สามารถโอนเงินแล้วแจ้งรายละเอียดทางโทรศัพท์เพิ่มเติมได้ครับ
ทางเราก็จะขอชื่อ ที่อยู่ เบอร์ติดต่อ แล้วก็จะออก หมายเลขใบจอง ไว้อ้างอิงกันครับผม  [กระโดด]

โอโห้ มหัศจรรย์มากครับ ผมได้เลขที่ใบจองโคตรสวยเลยครับ ดีใจมากถึงมากที่สุด เย้ๆ โอนปุ๊บได้รับใบจองปั๊บๆๆๆๆ ตาลีตาเหลือกวิ่งลงไปโอนอย่างรวดเร็วครับ
ตอนนี้บ้าพลังมากอยู่ไม่ติดแล้วครับ อยากเห็นเครื่อง อยากได้เครื่อง โอ๊ยยยย ใครก็ได้หยุดผมที เย้วๆๆๆๆๆ บ้าไปแล้ว
น้อง MED จ๋าพี่รออยู่นะ ฮิ้วๆๆๆๆๆ

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #783 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 03:15:50 pm »

โอโห้ มหัศจรรย์มากครับ ผมได้เลขที่ใบจองโคตรสวยเลยครับ ดีใจมากถึงมากที่สุด เย้ๆ โอนปุ๊บได้รับใบจองปั๊บๆๆๆๆ ตาลีตาเหลือกวิ่งลงไปโอนอย่างรวดเร็วครับ
ตอนนี้บ้าพลังมากอยู่ไม่ติดแล้วครับ อยากเห็นเครื่อง อยากได้เครื่อง โอ๊ยยยย ใครก็ได้หยุดผมที เย้วๆๆๆๆๆ บ้าไปแล้ว
น้อง MED จ๋าพี่รออยู่นะ ฮิ้วๆๆๆๆๆ

ขอบคุณครับผม พรุ่งนี้รอชมตัวจริงนะครับ  [เท่ห์]

ออฟไลน์ icedogart

• *
« ตอบกลับ #784 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 08:30:46 pm »
 ไปจองมาแล้วครับที่จามจุรีได้ลำดับ3อิอิ

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #785 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 10:54:37 am »
ไปจองมาแล้วครับที่จามจุรีได้ลำดับ3อิอิ

นึกว่าใคร มิน่า อีเมลล์ คุ้นคุ้น  [คิคิ]

วันนี้ ตัวเครื่อง เดโม MED1000X3D จะเข้ามาแล้วนะครับผม เตรียมชม รีวิว กันได้ครับ

[yes] [yes]

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #786 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 01:49:11 pm »
MED500X2 vs MED1000X3D

เปรียบเทียบ ขนาด รูปร่างหน้าตา ครับผม

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #787 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 09:31:18 pm »
เปิดกล่อง MED1000X3D อย่างละเอียดครับ สดๆร้อนๆ ยังสั่งจองกันได้อยู่สำหรับโปร 88 เครื่องแรก

คลิ๊กที่ภาพได้เลยครับ

หรือตามไปที่ Link นี้ได้เลย http://www.youtube.com/watch?v=-ofmE_jardg&feature=plcp

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ makoknam

• *
  • "...?????????????? ??????????????????????..."
« ตอบกลับ #788 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 10:31:11 pm »
ออกแบบได้กระแทกใจอย่างแรง...แต่ก็ไม่เป็นไร ลูกเล่น , FW  เสถียรเหมือนเดิม รึ ดีกว่าเดิมก็ OK

ของบ ผบ. ด่วนเลยคร๊าบบบบบบบบบบบ

[เท่ห์]

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #789 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 12:21:19 pm »
ออกแบบได้กระแทกใจอย่างแรง...แต่ก็ไม่เป็นไร ลูกเล่น , FW  เสถียรเหมือนเดิม รึ ดีกว่าเดิมก็ OK

ของบ ผบ. ด่วนเลยคร๊าบบบบบบบบบบบ

[เท่ห์]

จากที่ลองเล่นมา 1 วัน ค่อนข้างนิ่งนะครับ แต่เดี๋ยวจะลองเปิด Run ทั้งวันดู ว่าเป็นยังไงบ้าง

เดี๋ยววันนี้จะถ่าย ภาพเครื่องมุมต่างๆ มาให้ชมกันครับ ทั้งแบบใส่ HDD3.5 , 2.5 ดูว่า ใส่แล้วเป็นยังไงบ้าง เคลื่อนย้ายได้หรือไม่
ใส่กระเป๋าแล้วพอดีหรือเปล่า รีโมท Backlight สว่างแค่ไหน รอชมกันบ่ายๆนี้ครับผม

[กระโดด] [กระโดด]

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #790 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 07:38:49 pm »
ภาพตัวเครื่องเพิ่มเติมนะครับ

1. ใส่ HDD 3.5

2. .ใส่ HDD2.5 ก็ได้เช่นกัน

3. บานพับ ค่อนข้างแข็งแรง

4. ตัวล๊อคด้านซ้าย ช่วยดันไม่ให้ HDD เลื่อนไปมา
และที่สำคัญ เป็นตัวบอกว่า เราได้เลื่อน HDD สนิทหรือยัง เพราะถ้ายังไม่สนิท ก็จะปิดฝาไม่ได้

5. หัวเชื่อมต่อ SATA ไว้สำหรับสไลด์ HDD เสียบเข้าไป

6. ตัวกดเปิดฝา ซูมดูจะมีสปริงซ่อนภายใน จึงทนต่อการเปิด มากกว่าแบบ ตัวกดพลาสติก
ส่วนปุ่มกดเปิดเครื่องจะอยู่ใต้ปุ่มเปิดฝาอีกที

7. พอร์ทเชื่อมต่อด้านหลังมาครบๆ

8. พอร์ทด้านขวา มี USB 2.0 Host 2 ports และ จุกยาง สำหรับต่อ PCIe WiFi

9. พอร์ทด้านซ้าย มี USB 3.0 Slave 1 port , Ext IR , ช่องใส่ SD Card

10. ครีบระบายความร้อนด้านใต้ ส่วนเครื่องหมาย V สีน้ำเงิน จะไม่มีไฟแสดงออกมานะครับ
ส่วนปุ่มยางก็ประกอบไว้รองเครื่องในกรอบอยางดี

11. ทดสอบเปิดเครื่องดู

12. ปุ่มกดควบคุม ที่เป็นเอกลักษณ์ของ Mede8er ยังคงอยู่

13. เมื่อเสียบปลั๊กแล้ว ไฟสีแดง สแตนด์บาย จะแสดงขึ้น

14. เมื่อกดเปิดเครื่อง ไฟก็จะเปลี่ยนเป็นสีน้ำเงิน

15. มาลองดูรีโมทกันบ้าง กดปุ่ม Backlight ด้านขวา ก็จะเรืองแสงขึ้นมา

16. ซูมปุ่มให้ดูชัดๆ อีกสักภาพ

17. ขนาดรีโมท ค่อนข้างจับถนัดมือ สามารถบอกได้ว่า ด้านไหนบน-ล่าง

19. ทดสอบใส่กระเป๋าที่แถม ให้กับ 88 เครื่องแรกที่สั่งจอง ใส่ได้พอดีเลย

ออฟไลน์ stocamadas

• **
« ตอบกลับ #791 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 05:56:52 am »
เจอจุดที่อยากทักท้วงนิดนึงคือ

1. USB host เป็นพอร์ต 2.0 มันจะลำบากมั้ยถ้าเป็น 3.0 เนี่ย ?

2. ไม่มีพอร์ต eSATA คือถ้าไม่มี USB 3.0 ก็ช่วยมีพอร์ต eSATA ให้หน่อยไม่ได้เหรอ ?

คือเข้าใจอ่ะนะว่า transfer rate ของ USB 2.0 มันก็พอ แต่แอบคิดว่าเขียมไปหน่อย รู้ล่ะว่ารถวิ่งไม่ถึง แต่ทำถนนใหญ่หน่อยไม่ได้เหรอ ?

USB 2.0  - raw bandwidth    480 Mbit/s , transfer speed   60 MB/s
eSATA    - raw bandwidth 3,000 Mbit/s , transfer speed 300 MB/s
USB 3.0  - raw bandwidth 5,000 Mbit/s , transfer speed 400 MB/s

credit : http://en.wikipedia.org/wiki/Serial_ATA

แล้วพอร์ต USB 2.0 host สามารถต่อใช้งานผ่านสาย USB 3.0 ได้รึเปล่าเอ่ย ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2012, 06:59:27 am โดย stocamadas »
¶éÒäÁè¶Ö§·ÕèµÒ          ¡çäÁèÇÒªÕÇÒÇÒµÁì
ã¤Ã¾Ô¦Òµà¢è¹¦èÒ       äÁèÍÒÊÑ­
áµè¶éÒ¶Ö§·ÕèµÒ          ÇÒªÕÇѹ
äÁé¨ÔéÁ¿Ñ¹á·§à˧×Í¡   ÂѧàÊ×Í¡µÒÂ