ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน แนะนำทีวีหน่อยครับ  (อ่าน 1123 ครั้ง)

ออฟไลน์ ICaDiBaL

• *
รบกวน แนะนำทีวีหน่อยครับ
« เมื่อ: กันยายน 06, 2017, 11:05:20 am »
วันนี้ได้ผมส่งทีวี ไปซ่อมของ SONY ใช้มาประมาณ 2 ปี (ไฟสีแดงมันกระพริบ 5 ครั้ง แล้วก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น) แล้วช่างประเมินว่าจอเสียค่าซ่อมประมาณ 20k+ มันแพงมากผู้จัดการเลยแนะนำผมให้เอาเครื่องนี้ไปเทริน์เครื่องใหม่ในราคาประมาณ 5 - 6k แล้วแต่รุ่นที่ผมเลือกของ SONY
คือผมไม่ค่อยมีประสบการณ์ทางด้านทีวีมาก แต่ก็มีความประสงค์อยากได้เสป็คแบบที่ต้องการแหละครับ รบกวนพี่ๆแนะนำรุ่นที่มี ระบบแบบที่ผมต้องการได้ไหม ถ้าเป็นของ SONY จะดีมากเพราะได้ส่วนลด หรือถ้ายี่ห้ออื่นดีกว่าก็บอกได้ครับ เพราะเอาคุณภาพดีกว่า ในเมื่อจะซื้อใหม่อยู่แล้ว ขอบคุณครับ

เสป็คที่ประมาณเอาไว้
1. ขนาดจอขอประมาณ 50 - 65 ขนาดห้องยาวประมาณ 6 เมตรถ้าแขวนคงจะพอดี และใหญ่กว่านี้คงจะเกินงบครับ
2. อยากได้แบบ oled หรือ qled อะไรประมาณเนี้ยครับไปถามร้านในห้างเค้าแนะนำ qled มากกว่า (ผมก็อยากจะรู้เหตุผลลึกๆนะ ขอผู้รู้บอกหน่อยก็ดีครับ)
3. ถ้าข้างบนไม่มี ก็ 4k มี UHD ได้ไหม เพราะที่บ้างมี PS4 PRO พอดีเห็นเค้าบอกจะซื้อก็หาแบบ UHD ด้วย
4. สมาทร์ทีวี,3มิติ ผมไม่ได้ใช้นะครับถ้าตัดได้ตัดไปเลย

ก็ประมาณนี้แหละครับ ถ้ามีรีวิวให้ตัดสินใจเพิ่มจะดีมากครับ อาจจะถามแบบงูๆปลาๆเพราะความรู้ไม่มีเลย ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ จะมาดูบ่อยๆ เพราะต้องรีบใช้(ไม่มีอะไรดูเล่นเกมส์)

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
Re: รบกวน แนะนำทีวีหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2017, 11:39:36 am »

ออฟไลน์ ICaDiBaL

• *
Re: รบกวน แนะนำทีวีหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 06, 2017, 02:37:57 pm »