ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ avr marantz 6010  (อ่าน 1431 ครั้ง)

ออฟไลน์ bighoi

• Flat TV member
  • *
สอบถามเกี่ยวกับ avr marantz 6010
« เมื่อ: กันยายน 23, 2017, 11:23:45 pm »
ผมอยากทราบวิธีต่อที่ทำให้เสียงออกลำโพงนอก
ผมดูหนังโดยใช้ฮาร์ดดิสนอกต่อดูกับทีวีโดยตรง
ผมอยากให้เสียงออกลำโพงนอกโดยมีเครื่อง
Avr marantz 6010 เป็นสื่อกลาง  ควรต่อยังไงดีครับ
ปล.ผมต่อโดยใช้สาย hdmi ไม่ออกครับ
ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำตอบ

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
Re: สอบถามเกี่ยวกับ avr marantz 6010
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2017, 11:46:51 pm »
หา HD  player ราคาสองพันกว่าบาทขึ้นไป แนะนำสี่ห้าพันบาทคุ้ม นำมาต่อกับ AVR จบเลยครับ ได้เสียงสมบูรณ์แบบ ถ้าต่อจากทีวีลงมา AVR เสียงได้เพียงดอลบี้โปรโลจิก เรียกว่าใช้ไม่คุ้มกับ AVR ที่มีระบบสุดยอด

ออฟไลน์ tudtoo

• Flat TV member
  • *
Re: สอบถามเกี่ยวกับ avr marantz 6010
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2017, 02:23:23 pm »
ต่อ HDMI Out จาก TV เข้า HDMI In ของ AVR ....เมื่อดู TV ก็เปิด AVR เลือก Channel HDMI in ....เสียงก็น่าจะออก

ไม่ก็ต่อ HDMI ช่อง ARC ของ TV และ AVR .... ARC จะได้ทั้งรับ-ส่ง

ผมก็ต่อ TV เอาเสียงของ AVR ได้เป็นปกตินะครับ