ผู้เขียน หัวข้อ: pioneer sc-lx79 เสียง atmos เงียบครับ รบกวนขอคำชี้แนะด้วยครับ  (อ่าน 7087 ครั้ง)

ออฟไลน์ gent

• Flat TV member
  • *
Re: pioneer sc-lx79 เสียง atmos เงียบครับ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2017, 09:30:02 pm »
จากข้อมูลที่ได้บอกเล่ามาทั้งหมดเท่าที่มี วิเคราะห์ปัญหาได้ดังนี้
1.ไฟส์ที่นำมาเล่นมี CODE ที่ HDplayer ไม่สามารถถอดรหัสได้
2.ไฟส์ที่นำมาเล่นมีขนาดใหญ่มากเกินไป HDD ที่เก็บหนัง และ HDPlayer ไม่แรงพอไม่สามารถส่งข้อมูล Digital ผ่านสาย Hdmi ไปยัง AVR ได้เพียงพอ/ไม่เป็นไปตามความต้องการขั้นต่ำของAVR
3.ให้ดำเนินการดังนี้
   3.1 เปลี่ยน HDD เป็นแบบ External HDD ขนาด 3.5
   3.2 เปลี่ยนไปใช้ HDPlayer รุ่นใหม่ๆ ซึ่งแรงกว่า ทั้ง CPU  GPU และมีแรมเยอะกว่า
   3.3 ให้ไป Download ไฟส์ atmos จากเวป Dolby นำมาทดสอบระบบทั้งหมด     

ออฟไลน์ si_am

• LCD TV member
  • **
ขอบคุณครับ
จากข้อมูลที่ได้บอกเล่ามาทั้งหมดเท่าที่มี วิเคราะห์ปัญหาได้ดังนี้
1.ไฟส์ที่นำมาเล่นมี CODE ที่ HDplayer ไม่สามารถถอดรหัสได้
2.ไฟส์ที่นำมาเล่นมีขนาดใหญ่มากเกินไป HDD ที่เก็บหนัง และ HDPlayer ไม่แรงพอไม่สามารถส่งข้อมูล Digital ผ่านสาย Hdmi ไปยัง AVR ได้เพียงพอ/ไม่เป็นไปตามความต้องการขั้นต่ำของAVR
3.ให้ดำเนินการดังนี้
   3.1 เปลี่ยน HDD เป็นแบบ External HDD ขนาด 3.5
   3.2 เปลี่ยนไปใช้ HDPlayer รุ่นใหม่ๆ ซึ่งแรงกว่า ทั้ง CPU  GPU และมีแรมเยอะกว่า
   3.3 ให้ไป Download ไฟส์ atmos จากเวป Dolby นำมาทดสอบระบบทั้งหมด     
[ปลื่ม]

ตอนนี้ฮาร์ทดิสเป็น 3.5 ครับ 2TB ครับ ที่ผมสงสัยน่าจะเป็นที่ hd player น่าจะเก่าไปครับ กำลังเล็งตัวใหม่อยู่ครับ

ออฟไลน์ Nueng1621

• Edge LED TV member
เตรียม hddไว้มากๆ ด้วยครับ เวลาโหลดatmos ละเลือกไฟล์ที่สมบูรณ์ เผลอๆ ค่าใช้จ่ายแพงกว่าเล่นเครื่องbluray