ผู้เขียน หัวข้อ: ผมว่าจะซื้อ Panasonic BDT-380 หรือ BDT-180 ขอคำแนะนำครับ  (อ่าน 12001 ครั้ง)

ออฟไลน์ Harusame

• Flat TV member
  • *
มีใครเป็นเจ้าของ ทั้ง2รุ่นนี้บ้างครับ
ผมสนใจที่มันเป็นรุ่นที่อัพ 4k ได้ และราคาไม่แรง
ตอนแรกก็ว่าจะซื้อเครื่องที่อ่านแผ่น 4k ไปเลยดีมั้ย แต่มาคิดๆดู ที่บ้านก็มีแต่แผ่น full hd
และแผ่น 4k ก็ยังราคาแรงอยู่ คงจะใช้ตัวที่อัพสเกลไปพลางๆรอรุ่นที่อ่านแผ่น 4k แท้ราคาถูกก็น่าจะดี

เข้าเรื่อง ทีนี่รุ่นที่ผมไปดูๆมา สิ่งที่ต้องคืออัพสเกลได้ เจอแต่ Panasonic BDT-380 หรือ BDT-180
เลยไม่รู้ว่า Panasonic เค้าโอเคเรื่องเครื่องเล่นบูลเรยมั้ยครับ แต่ในส่วนราคาผมโอเคอยู่
Panasonic BDT-380 4990 มีไวไฟ
Panasonic BDT-180 3990 ไม่มีไวไฟ

ผมมีแผ่นปลอมเป็นหลักด้วย เลยอยากขอข้อมูล เผื่อมีเพื่อนๆที่มี2รุ่นนี้อยู่ ช่วยบอกผมทีครับว่าดีมั้ย
หรือถ้ามีรุ่นอื่นๆที่ดี และราคาใกล้เคียงกัน แนะนำผมทีนะครับ ขอบคุณครับ  [โย่ว]

ออฟไลน์ Nueng1621

• Edge LED TV member
Re: ผมว่าจะซื้อ Panasonic BDT-380 หรือ BDT-180 ขอคำแนะนำครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2017, 10:31:36 am »
180 เคยใช้ครับ  ข้อดีภาพสวย อัพเสกล 4k ได้ ถือว่าดีเกินราคา แต่ข้อเสียที่พบคือ เวลาเครื่องทำงาน จะมีเสียงคล้ายไฟฟ้าดีงจี๊แถวๆ ท้ายเครื่อง ดังหลังจากใช้งาน อาทิตย์นึง ดังตลอด เลยตัดใจขายไป