ผู้เขียน หัวข้อ: บ.แสงชัยอีเล็คโทรนิค จก.(ร้านดังย่านเกษตร)ลูกค้าเเนะนำต่อ 0%ทั้งร้าน  (อ่าน 3175639 ครั้ง)

ออฟไลน์ sang

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
ปีใหม่ร้านหยุดไหมครับ

เรียนแจ้ง ปีใหม่ที่ร้านไม่หยุดครับ เปิดปกติครับ ขอบคุณครับ

• *
วันก่อนเพิ่งไปร้านแสงชัยมา นึกว่าจะเป็นร้านขนาดใหญ่ที่มีของตั้งโชว์เยอะแยะมากมาย

แต่ีที่ไหนได้ กลับกลายเป็นร้านห้องแถวธรรมดา 2 ห้องซึ่งดูไม่น่าจะมีของขายมากมายเท่าไหร่นัก

แต่ทันทีที่ก้าวเข้าไปในร้าน แล้วสอบถามข้อมูลเกี่ยวกับสิ่งที่เรากำลังสนใจ

ที่ๆ ดูธรรมด๊า ธรรมดา กลับกลายเป็นที่ๆ ไม่ธรรมดา

เพราะพนักงานที่นี่ สามารถให้ข้อมูลได้ดีและมากกว่าร้านหรือห้างดังๆ บางแห่งที่มีของโชว์กันให้ลึ่มแบบเทียบกันไม่ได้

ผมประทับใจน้องที่ชื่อหยกมาก เพราะเขาบอกข้อดีข้อเสียในทีวีที่เรากำลังสนใจแบบไม่ยัดเยียดและสัมผัสได้ว่ารู้จริง

แม้วันนั้นผมจะไม่ได้ซื้อ แต่เขาก็อุตส่าห์ยกทีวีจากโรงงานมาให้เทส จนผมแอบเกรงใจเล็กๆ เพราะกลัวเขาเสียเวลา

กรณีนี้ มันช่างผิดกับในห้างดังๆ บางแห่ง เพราะถ้าพนักงานขายมันรู้ว่า...เราแค่สอบถามข้อมูลเฉยๆ มันก็แทบไม่อยากจะคุยกับเราเท่าไหร่

งวดหน้าถ้าผมจะซื้ออุปกรณ์ไฟฟ้าอะไรสัิกชิ้น ผมสัญญาว่าผมจะกลับไปซื้อของที่ร้านนี้อีกแน่นอน

ไม่ได้ประทับใจเพราะราคาถูกกว่าหลายๆ ที่ แต่ประทับใจในการบริการของพนักงานร้านนี้มากกว่า

ต้องขอบคุณ คุณmaxxx77 ที่เป็นกำลังใจให้ร้านเล็กๆอย่างเราได้สู้ต่อไป เรากำลังปรับปรุงร้านอยู่ยังไม่เสร็จครับ จะมีบูทเครื่องไฟฟ้าหลายยี่ห้อมาลง ร้านเรา3ห้องนะครับ ดูแคบเพราะของเยอะ ถ้าร้านเสร็จจะเอารูปมาลงให้ชมกันครับ ร้านอาจจะไม่สวยมาก แต่เราบริการเต็มที่ครับ

ผมขอเป็นตัวแทนพนักงานขอบคุณและสวัสดีปีใหม่ให้กับลูกค้าทุกท่าน และสมาชิกlcdtvthaiทุกท่าน ขออันเชิญ อำนาจคุณศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์ในสากลโลกบันดาลให้ทุกท่านโชคดีปีใหม่สุขสมหวังทุกประการด้วยเทอญ  สาธุ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2011, 11:43:07 am โดย sang »

ออฟไลน์ pansinchai

• *
สอบถามราคาสินค้าหน่อยครับ (ราคาเงินสด)
     - Onkyo TX-NR  609 
     -  Onkyo  In the BoX รุ่น 5400

ออฟไลน์ locoser

• Flat TV member
  • *
PT350,PT250 มีของไหมครับ

• *
ตอนนี้ที่ร้านเหลือ TV รุ่นไหนที่มีของบ้างครับ

• *
ตอนนี้ที่ร้านเหลือ TV รุ่นไหนที่มีของบ้างครับ

เหลือหลายรุ่นอยู่ครับ อยากได้ประมาณเเบบไหนครับ

• *
อยากได้ PT350,PT250 50นิ้ว ขอราคาด้วยครับ

ออฟไลน์ sarntim

• *
เฮียครับ  ผม รบกวนขอราคาเงินสด
 [ปลื่ม]

42lw4500
  47lw4500
  55lw4500

42lw5700

42lw6500

มีสินค้ามั๊ยครับ  ถ้าไม่มีของจะเข้าเมื่อไหร่ ขอบคุณมากครับ

• *
เฮียครับ  ผม รบกวนขอราคาเงินสด
 [ปลื่ม]

42lw4500
  47lw4500
  55lw4500

42lw5700

42lw6500

มีสินค้ามั๊ยครับ  ถ้าไม่มีของจะเข้าเมื่อไหร่ ขอบคุณมากครับ

ของขาดครับ น่าจะเข้าวันที่7ไปแล้วครับ

ออฟไลน์ Disastrous

• *
ขอทราบราคาเงินสด LW6500  ด้วยคนนะครับ ไม่ทราบร้านหยุดปีใหม่หรือเปล่าครับ เพื่อจะเข้าไปอ่ะครับ

• *
พลาสมา LG ก็เข้าประมาณวันที่ 7 ใช่ไหมครับ แล้วจอ50นิ้ว นีใส่taxiไหวไหม แล้วอิออนมีโปร0%ไหมครับ

ออฟไลน์ Samsurin

• *
ต้องการ TV 3 เครื่องกับเครื่องซักผ้า 1 เครื่องสำหรับบ้านใหม่ครับ ที่เลือกไว้คือ
LG LED TV 55" LW6500
LG LED TV 47" LW6500
LG LED TV 42" LW6500
และWD-14085TDS
ขอทราบราคาด้วยครับและมียี่ห้ออื่นที่คุ้มค่ากว่าแนะนำแทนได้นะครับ รับบัตรอะไรบ้างมีโปรโมชั่นอะไรบ้างครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับแล้วบริการติดตั้งด้วยหรือเปล่า มีชุดเครื่องเสียงสำหรับเครื่อง 55" เอาแบบไร้สายนะครับ
ที่ [email protected]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2011, 09:42:31 pm โดย Samsurin »

ออฟไลน์ iTouch

• *
สนใจ LED TV ของ Sony รุ่น 46NX720 กับ Blu ray player รุ่น BDV -E380
ไม่ทราบว่าที่ร้านมีของมั้ยครับ อยากทราบราคาและโปรโมชั่นที่มีด้วยครับ (แจ้งทางเมล์ก็ได้ครับ)
ก่อนปีใหม่ผมมีโทรไปสอบถามที่ร้าน เป็นผู้หญิงรับสายพูดจาต้อนรับดีมากครับ บอกว่าจะเช็คของให้แล้วแจ้งกลับ
แต่สุดท้ายก็เงียบหายไป

ออฟไลน์ chipjang

• *
รบกวนขอราคา LG LW6500 55" กับ philip ที่สัดส่วนหน้าจอ 21:9 ทุกขนาดเลยครับ ไปดูที่งาน eletronica ที่เดอะมอลล์มาถูกใจภาพมากเลยขอบคุณมากครับ
[email protected]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 2012, 02:04:09 am โดย chipjang »

ออฟไลน์ wiw

• *
พอจะมีราคา LG 32LK410 กับ JVC LT-32E10 รึเปล่าเอ่ย

สองตัวนี้โอเคมั้ยคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 2012, 02:24:20 am โดย wiw »

ออฟไลน์ NaStlSm

• Edge LED TV member
 [ปลื่ม]สวัสดีวันนี้วันปีใหม่
ขอจงให้จงได้สิ่งที่หวัง
คิดอะไรขอให้สมใจกัน
มีเงินพันให้ได้นับไม่ขาด วัน แสนล้าน
ปรารถนา เงินทอง กองท่วมฟ้า
ทำการค้า ร่ำรวย ไปสวยสม
มียศศักดิ์ รักใคร ใคร่ภิรมย์
ขอให้กลม เกลียวกัน และมั่นคง

Happy New year 2555 ครับผม [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Penguish

• *
ขอราคา
- Sony BRAVIA KDL-22EX420 22"
- Sony BRAVIA KDL-26EX420 26"
- LED ของ LG รุ่นไหนก็ได้ที่มี ตั้งแต่ 22" - 26" ที่ contrast ratio ไม่ต่ำกว่า 1,000,000:1
 ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pansinchai

• *
สอบถามราคาสินค้าหน่อยครับ (ราคาเงินสด)
     - Onkyo TX-NR  609 
    -  Onkyo  In the BoX รุ่น 5400