ห้องซื้อขายแลกเปลี่ยน > ห้องซื้อ-ขาย-แลกเปลี่ยน LCD TV, Plasma TV, Hidef, Home Theater (มือ 1 เท่านั้น)

บ.แสงชัยอีเล็คโทรนิค จก.(ร้านดังย่านเกษตร)ลูกค้าเเนะนำต่อ 0%ทั้งร้าน

<< < (2/1731) > >>

jojoh:

--- อ้างจาก: vchit418 ที่ มิถุนายน 05, 2009, 09:35:24 pm ---สวัสดีครับ คุณแสง
ผมเป็นมือใหม่สำหรับ lcd tv ครับ ตอนนี้สนใจ LG42LH70 มากๆ ได้โทรไปสอบถามราคากับทางร้านคุณแสงแล้ว
กำลังตัดสินใจจะซื้อวันอาทิตย์นี้ แต่อยากขอสอบถามและขอความมั่นใจกับทางร้านดังนี้ครับ
1. ถ้าผมซื้อแล้วอาจจะ test ไม่ครบทุกฟังก์ชัน แล้วกลับมาเจอปัญหาตอนหลัง สามารถ claim เครื่องใหม่ได้มั้ยครับ ภายในกี่วันครับ
2. ถ้าใช้บัตรเครดิต charge มั้ยครับ
3. บริการส่งฟรีถึงที่มั้ยครับ
รบกวนคุณแสงช่วยตอบด้วยครับ

--- End quote ---

ขออนุญาติโพสแทนเจ้าของร้านนะครับ  พอดีผมเพิ่งไปซื้อ แอลซีดี มาจากร้านนี้ จะมาตอบให้นะครับ
1.ทางร้านจะมีพนักงานคอย เทสต์เครื่องให้ท่านจนกว่าจะพอใจเลยครับ  และสามารถนำกลับมาเปลี่ยนได้ถ้ามีปัญหาภายใน 15 วัน นับจากวันที่ซื้อนะครับ ( ถ้าผิดขออภัย แต่ ทางร้านบอกผมมาแบบนี้นะ)
2.บัตรเครดิต ไม่ชาร์จครับ มีโปร 0เปอร์ 10 เดือนด้วยครับ
3.ส่งถึงที่ครับ แต่อาจจะต้องรอนะครับ เพราะร้านนี้ลูกค้าสั่งของเยอะมาก รถส่งอาจไม่ทัน

sang:

--- อ้างจาก: utwo ที่ มิถุนายน 05, 2009, 10:29:52 pm ---   ได้โทรถามราคาหลายครั้งแล้ว กะว่าพรุ่งนี้จะไปถอย lcd ที่ร้านน่ะครับ
อยากทราบว่า ที่ร้านมีโปรแกรมทดสอบจอให้หรือเปล่าครับ หรือว่ามีบริการช่วยลูกค้าตรวจสอบบ้างหรือเปล่าครับ
เป็นมือใหม่น่ะครับ
    ไม่ทราบว่า ร้านเปิดกี่โมง และ จอดรถได้ตรงไหนบ้างครับ
แล้วถ้าซื้อแล้ว ส่งได้วันไหนครับ
    อ้อ อีกอย่าง ถ้าบอกว่ารู้มาจากเวปนี่ จะได้ลดอีกเหรอครับ   [ปลื่ม]

ขอบคุณครับ

--- End quote ---

ได้โทรถามราคาหลายครั้งแล้ว กะว่าพรุ่งนี้จะไปถอย lcd ที่ร้านน่ะครับ 
อยากทราบว่า ที่ร้านมีโปรแกรมทดสอบจอให้หรือเปล่าครับ หรือว่ามีบริการช่วยลูกค้าตรวจสอบบ้างหรือเปล่าครับ
เป็นมือใหม่น่ะครับ  มีครับ มีทดสอบDead Pixel  ทดสอบสัญญานเสาอากาศ ทดสอบสัญญานดีวีดีและHD
    ไม่ทราบว่า ร้านเปิดกี่โมง และ จอดรถได้ตรงไหนบ้างครับ เปิดทุกวันตั้งแต่9.00-20.00น  จอดรถที่แบงค์กสิกรแยกเกษตรก่อนถึงแยกสี่เกษตรนวมินทร์
แล้วถ้าซื้อแล้ว ส่งได้วันไหนครับ ถ้ามาเช้าหน่อยก็ส่งได้เลย ถ้ามาบ่ายเย็นก็ส่งให้วันรุ่งหรือไม่เกินสองวันครับ
    อ้อ อีกอย่าง ถ้าบอกว่ารู้มาจากเวปนี่ จะได้ลดอีกเหรอครับ   [ปลื่ม] ราคาพิเศษสุดอยู่แล้วครับที่ร้าน

ขอบคุณครับ

lastblu:
บริการดีคัย สนใจลูกค้า ตลอด
ผมพึ่งไปซื้อ Plasma PV8Mt กับ แอร์ LG มาครับ

พูดตรงๆประมับใจครับ ไ่ผิดหวัง แบบ หิวน้ำ ทางร้านก็ไปซื้อให้ ไม่รู้ว่ากลัวผมหนี้อะป่าว
ค่าที่จอดรถ ก็จ่ายให้ครับ

ลองทีวี อยากจะลองก็ตามใจตามสบายเลย คือ Pv8mt กับ LG Plasam 30 อะไรไม่รู้
เทียบทั้ง 1080P DVD ทีวีธรรมดา ตอนจะยกกลับนึกว่ Check เรียบร้อยแล้ว พี่แก ก็บอกให้
ผม Check Dead Pixel กับ เวลาที่เปิดใช้ แกเตือนผมนะคับ สนับสนุนกับ

ของกัดหน่อยแล้วกัน ชมมาเยอะแล้ว คือ อุตส่าห์ซื้อตั้ง 2 อย่าง ลดน้อยมากเลย 300 เองคับ แถมลืมเอา สาย AV กับอะไรไม่รู้ที่บกจะแถมก็ลืมเอามา
ให้ เดี่ยวผมต้องขับไปเกษตกรอีกไกลนะจะบอกให้อะ ไงร้านดีๆของให้ไปซื้อกันคับ

PS คนขาย เป็นกันอง ขำ แต่ไม่ลดอะ พูดแกล้งถามไปว่า มีปัญหา 7 วันเอามาเปลี่ยนได้เลยนะ แกบอก ให้เลย 15 วัน
Good คับ

vchit418:
ขอบคุณเพื่อนสมาชิกเวปทุกท่านที่ให้ข้อมูลครับ

bunnygirl:
มาเชียร์เฮียแสงคะ ร้านนี้เค้าดีจริงๆ บริการเลิศที่สุดคะ อิอิ ไม่ได้รับตังมาน้าาาาาา แค่เคยเป็นลูกค้าแล้วประทับใจ  [รัก] ถ้าจะซื้อทีวีใหม่ รับรองว่าซื้อร้านเฮียแสงอีกแน่นอนค๊าาาาาาาาาาาาาา

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version