ผู้เขียน หัวข้อ: บ.แสงชัยอีเล็คโทรนิค จก.(ร้านดังย่านเกษตร)ลูกค้าเเนะนำต่อ 0%ทั้งร้าน  (อ่าน 3153166 ครั้ง)

ออฟไลน์ pakorn10

• LCD TV member
  • **
ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งนะครับ แล้ววันเสมียนศาลาไหนครับ

Ps.ขอราคาLG 42LH50หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ willss

• *
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ snowvy

• Flat TV member
  • *
ขอราคา sony 40w550a
                  40z550a
Philips 42" 9664
           40" 9704
ราคาเงินสดด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
  PS.ขอให้น้องชายเฮีย RIP นะคะ

ออฟไลน์ yahfiun

• *
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับที่สูญเสียน้องชายไป

เอาเป็นว่าผมไม่ติดใจเรื่องปิดร้านแล้วครับ แต่ทว่าขับมาจากระยองมันก็ไกลอยู่... [ร้องไห้]

วันแรก (16 ม.ค.) ผมก็เลยหาที่พักแถวนั้น เพราะถามร้านข้างๆ (ร้านทอง) เค้าบอกว่าเพิ่งปิดเมื่อกี้นี้เอง แต่ไม่ได้บอกว่าไปไหน
อ่ะไม่เป็นไรอุตส่าห์มา ยังว่างอีก 1 วัน พรุ่งนี้มาใหม่ก็ได้ เพราะว่าโทรเข้าร้านทั้ง 3 เบอร์แล้วไม่มีคนรับ เบอร์มือถือก็ติดต่อไม่ได้ ตั้งใจแล้วว่าจะเอา tv กลับไปให้ได้
ปรากฎว่ามาวันที่ 17 ม.ค. เข้าไปจอดที่จอดข้าง กสิกรไทย มีป้ายเขียนไว้ว่า ปิด 16-17 เปิด 18 ม.ค. โอ้แม่จ้าว..... มาฟรีเลย ไม่ได้ของกลับระยอง
อยากร้องไห้มาก

แต่ที่น่าเจ็บใจมากๆๆ คืออะไรรู้มั๊ยครับ ไอ้คนคุมที่จอดรถน่ะสิครับมารยาททรามเกินบรรยายจริงๆครับ
ผมเห็นละวันที่มาวันที่ 2 (17 ม.ค.) มีป้ายเขียนไว้ว่าร้านปิด แต่วันแรกไม่เห็น เพราะวันแรกผมจอดข้างตลาดที่เป็นดินลูกรัง เลยไม่รู้ว่าวันแรกมีป้ายหรือเปล่า

เข้าเรื่องต่อ... ผมเห็นป้ายปิดร้าน ผมเลยเปิดกระจกว่าขอเข้าไปกลับรถหน่อยนะครับ เพราะว่าถอยออกไม่ได้มีรถจ่อท้ายอยู่ ที่ถามก่อนเพราะว่ามันมีป้ายบอกว่า "เข้ามากลับรถ 20 บาท" คือมันก็ไม่พูดอะไรไงครับ ผมก็เข้าไปสิครับ แต่ตอนออกมามันดันบอกว่า 20  บาท.... [ช็อค] แม่เอ็งทำไมไม่บอกแต่ทีแรกฟระ ตรูจะได้ไปบอกคันหลังว่าถอยเลย มันไม่ให้ผมกลับรถ...ผมไม่อยากมีเรื่องเลยให้ๆ มันไป

สรุป 2 วันนั้นขับรถไปเก้อ เสียค่าน้ำมันไป-กลับ, ค่าที่พัก, ค่าที่จอดรถ 2 วัน และเสียค่าโง่+ความเจ็บใจ

ขอโทษนะครับเฮียแสง แค่อยากมาระบายเท่านั้น มันอดไม่ได้จริงๆ
แต่พอทราบเรื่องที่สูยเสียน้องชายไปแล้ว เรื่องของผมมันก็กลายเป็นเรื่องเล็กไปแล้ว OK แล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2010, 01:13:19 pm โดย yahfiun »

ออฟไลน์ sang

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งนะครับ แล้ววันเสมียนศาลาไหนครับ

Ps.ขอราคาLG 42LH50หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณทุกท่านที่แสดงความเสียใจครับ แป๋งอยู่ศาลา3ครับ

ออฟไลน์ impkun

• *
ถ้ายังไงว่างๆเฮียตอบpmผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tribit

• *
ขอราคาตามรุ่นหน่อยครับ
  1. LG LED LCD TV 42SL90YR
  2.  Samsung LED TV UA-40B6000VR
  3.  PANASONIC VIERRA TH-P42X10T
  3. LG PLASMA 42PQ60UR
  4 ขอราคา ONKYO AVR SR507 หรือ 607 (สองตัวเอาดรีมบ็อกสายเอวีต่อผ่านมันอัฟสเกลหรือเปล่าครับ)
ผมจะซื้อ LED 1 ตัวกับพลาสม่าอีก 1 ตัว และชุดโฮมของออนเกียวประมาณต้นเดือนหน้าครับ(เงินสด) ไม่ทราบว่าในเขต กทม.และปริมณทลส่งฟรีหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ zerocenter

• Edge LED TV member

ดินจะกลบลบกายวายสังขาร            ไฟจะผลาญเอาซากสิ้นสาบสูญ

แต่ความดียังมีอยู่คอยค้ำคูณ              คอยเทิดทูนแทนซากที่จากไป

... ในทัศนะของข้าพเจ้า ในเว็บการซื้อขาย ชาวเว็บส่วนใหญ่รู้จักแต่ "เฮียแสง" คงมีชาวเว็บจำนวนไม่มากนักนักที่รู้จัก เฮีย"ป๋องแป๋ง" เพราะไม่ค่อยได้เห็น ถึงได้เห็นหรือได้พูดคุยก็คงไม่ทราบว่าคนๆนี้เป้นใคร  แต่ถ้าใครเคยได้ไปซื้อสินค้าที่ร้านนี้ แล้วเจอเฮีย"ป๋องแป๋ง"ให้บริการ รวมถึงให้คำแนะนำ การแก้ปัญหา ต่างก็ได้รับการบริการ ความรู้ ความประทับใจอย่างสูงสุด กลับบ้านทุกครั้ง เรื่องราคาไม่ต้องพูดถึง บางทีแกลดราคาจน"แทบ" ไม่เหลือกำไร และยังมีของแถมติดไม้ติดมือกลับมาอีก เคยมีลูกค้าถามว่าขายถูกอย่างนี้จะได้อะไร แกก็จะตอบทุกครั้งเหมือนกันว่า"ผมต้องการจะให้ลูกหลานผมได้ขายด้วย"จนทำให้รู้สึกว่าคนๆนี้พูดไม่อ้อมค้อมแต่เต็มไปด้วยความจริงใจ และเนื่องจากข้าพเจ้าเองเคยได้ พบปะพูดคุยกับเฮียป๋องแป๋งมาบ้าง รวมถึงเพื่อนๆและคนรู้จักทุกคนต่างก็เห็นพ้องกันว่าเฮียแป๋งนั้นเป็นคนดี มีน้าใจอัธยาศัยเปี่ยมล้น  ให้บริการลูกค้าอย่างดีไม่ว่าจะซื้อสินค้าหลักสิบหรือว่าหลักร้อย ขายเองส่งเอง ยกของเอง เครื่องซักผ้า-ตู้เย็นหนัก 40-50โล แกยกคนเดียวส่งชั้น4ชั้น5 และที่เด่นชัดที่สุดก็คือความ"ไม่ถือตัว"เป็นคุณสมบัติอันเลิศ ของเฮีย "ป๋องแป๋ง"หาเถ้าแก่ที่เสมอเหมือนได้ยาก ดังนั้นการสูญเสียเฮีย"ป๋องแป๋ง" สำหรับข้าพเจ้ารู้สึกว่าเหมือนสูญเสียสิ่งสูงค่าอย่างน่าใจหาย .................... ขอแสดงความเสียใจอย่างแสนเสียดาย

ขอให้เฮีย"ป๋องแป๋ง" ไปสู่สุขคติ ในสัมปรายิกัตถะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2010, 02:42:01 pm โดย zerocenter »

ออฟไลน์ zerocenter

• Edge LED TV member

ท่านใดที่มีความประสงค์ จะไปฟังพระสวด ก็เรียนเชิญ แทนเจ้าภาพด้วยครับ ที่ศาลา 3 วัดเสมียนนารี ถึงวันที่ 22 ม.ค 53 นี้ ครับ  ตัวผมเองจะไปในคืนที่20ม.ค  นี้ครับ แล้วเจอกันนะครับ ZEROCENTER

ออฟไลน์ tottitheking

• *
ขอแสดงความเสียใจด้วยคนครับ ขอโทษด้วยครับที่ไปบ่น ไม่คิดว่าจะเิกิดเรื่องแบบนี้ขึ้น  ขอให้เฮียป๋อง
แป๋งไปสู่สุขคตินะครับ แล้ววันหลังผมจะไปเป็นลูกค้าเฮีย

ออฟไลน์ sang

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *

ดินจะกลบลบกายวายสังขาร            ไฟจะผลาญเอาซากสิ้นสาบสูญ

แต่ความดียังมีอยู่คอยค้ำคูณ              คอยเทิดทูนแทนซากที่จากไป

... ในทัศนะของข้าพเจ้า ในเว็บการซื้อขาย ชาวเว็บส่วนใหญ่รู้จักแต่ "เฮียแสง" คงมีชาวเว็บจำนวนไม่มากนักนักที่รู้จัก เฮีย"ป๋องแป๋ง" เพราะไม่ค่อยได้เห็น ถึงได้เห็นหรือได้พูดคุยก็คงไม่ทราบว่าคนๆนี้เป้นใคร  แต่ถ้าใครเคยได้ไปซื้อสินค้าที่ร้านนี้ แล้วเจอเฮีย"ป๋องแป๋ง"ให้บริการ รวมถึงให้คำแนะนำ การแก้ปัญหา ต่างก็ได้รับการบริการ ความรู้ ความประทับใจอย่างสูงสุด กลับบ้านทุกครั้ง เรื่องราคาไม่ต้องพูดถึง บางทีแกลดราคาจน"แทบ" ไม่เหลือกำไร และยังมีของแถมติดไม้ติดมือกลับมาอีก เคยมีลูกค้าถามว่าขายถูกอย่างนี้จะได้อะไร แกก็จะตอบทุกครั้งเหมือนกันว่า"ผมต้องการจะให้ลูกหลานผมได้ขายด้วย"จนทำให้รู้สึกว่าคนๆนี้พูดไม่อ้อมค้อมแต่เต็มไปด้วยความจริงใจ และเนื่องจากข้าพเจ้าเองเคยได้ พบปะพูดคุยกับเฮียป๋องแป๋งมาบ้าง รวมถึงเพื่อนๆและคนรู้จักทุกคนต่างก็เห็นพ้องกันว่าเฮียแป๋งนั้นเป็นคนดี มีน้าใจอัธยาศัยเปี่ยมล้น  ให้บริการลูกค้าอย่างดีไม่ว่าจะซื้อสินค้าหลักสิบหรือว่าหลักร้อย ขายเองส่งเอง ยกของเอง เครื่องซักผ้า-ตู้เย็นหนัก 40-50โล แกยกคนเดียวส่งชั้น4ชั้น5 และที่เด่นชัดที่สุดก็คือความ"ไม่ถือตัว"เป็นคุณสมบัติอันเลิศ ของเฮีย "ป๋องแป๋ง"หาเถ้าแก่ที่เสมอเหมือนได้ยาก ดังนั้นการสูญเสียเฮีย"ป๋องแป๋ง" สำหรับข้าพเจ้ารู้สึกว่าเหมือนสูญเสียสิ่งสูงค่าอย่างน่าใจหาย .................... ขอแสดงความเสียใจอย่างแสนเสียดาย

ขอให้เฮีย"ป๋องแป๋ง" ไปสู่สุขคติ ในสัมปรายิกัตถะ

กราบขอบคุณคุณzerocenter   แทนป๋องแป๋งด้วยครับ ลูกค้าที่เคยซื้อของกับป๋องแป๋งจะรู้ว่าเเป๋งเป็นคนดีมากจริงใจขายของไม่เคยคิดถึงกำไรขาดทุนขอให้ลูกค้าพอใจ และเป็นคนเก่งในการทำงานมากมีความสามารถรอบด้านเป็นน้องชายที่ดีมีความกตัญญูต่อพ่อแม่อาม่าและอัธยาศัยที่ดีเป็นที่รักของทุกคนที่รู้จัก น่าเสียดายอย่างยิ่ง ส่วนตัวเหมื่อนแขนขวาที่ขาดไป แป๋งเหมื่อนน้องเหมื่อนเพื่อนปรึกษาได้ช่วยแก้ปัญหาได้ทุกเรื่องมีความรอบรู้เเละจิตใจดีมาก   

ผมขอถือโอกาสนี้ แสดงความไว้อาลัยอย่างสุดซึ่งแด่น้องชายที่แสนดีที่จากไปไม่มีวันกลับ ขอป๋องแป๋งจงสู่สุขติ อย่าได้เป็นกังวลเฮียจะดูแลทางนี้เอง แป๋งจงไปเกิดใหม่อย่างมีความสุขความเจริญตลอดไป รักแป๋งเสมอ เฮียตี๋

ออฟไลน์ ononokung

• *
ขอราคา LG42LH50 ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tjapr16

• *
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับเฮียแสง

ขอราคาเครื่องซักผ้าหยอดเหรียญ LG (เอาทุกรุ่นที่ทำหยอดเหรียญ)

ออฟไลน์ edvolution

• *
ขอร่วมแสดงความเสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ edvolution

• *
รบกวนขอทราบราคาเงินสดและผ่อน 0% ด้วยครับ

Sharp 42A77M
Panasonic 42S10T

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Macy

• *
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคับ

ออฟไลน์ mamacita17

• *
ขอราคา  LG37LH50 LG42LH50

LG37LH70 LG42LH70

SS40B650ด้วยครับ

ราคาเงินสดนะคับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mazaruz

• *
รบกวนขอทราบราคา LCD SAMSUNG LA-32B550

เงินสดนะครับ ขอบคุณครับ