ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงลำโพง ด้านขวา ฟังไป แล้วเสียงหาย ทำไงดีครับ  (อ่าน 5540 ครั้ง)

ออฟไลน์ weng

• Flat TV member
  • *
อยากถามท่านผู้รู้ครับ ตอนผมฟ้งเพลงได้ประมาณ 5 นาที เสียงลำโพงขวาหาย แต่เมื่อทิ้งไว้
สองสามวันก็ ใช่ได้ แต่ไม่เกินห้านาที่เสียงก็หายอีกทำไงดีครับ ซ่อมที่ไหนดีครับ

1)ผมใช่ Pre Power ครับ
2) ลำโพงใช่ได้ ลองต่อกับamp ตัวอื่นเสียงออก
3) ผมลองสลับสายไปมาแล้ว ระหว่างขาว แดง (CD - Pre -Power) เสียงก็หายด้านขวาตลอด
4) ตอนเสียงหายจะมีเสียง  "ติก" ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2018, 09:45:30 pm โดย weng »

ออฟไลน์ yachtbest

• *
Re: เสียงลำโพง ด้านขวา ฟังไป แล้วเสียงหาย ทำไงดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2018, 06:54:58 pm »
ขออภัยที่เพ่งเห็น
อาการนี้น่าจะเป็นได้หลายสาเหตุ
ยังไงก็คงต้องส่งช่างแขก ลาดพร้าว081-2582078
ตอนนี้แกถูกกทม.ปรับปรุงพื้นที่ เลยย้ายไปสุขาภิบาลหรือยังไงเนี่ย
ลองโทร.ไปคุยกับแกดูก่อนนะครับ

ออฟไลน์ weng

• *
Re: เสียงลำโพง ด้านขวา ฟังไป แล้วเสียงหาย ทำไงดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2018, 09:12:09 pm »
ขอบคุณมากครับ ไปให้ช่างดู แล้วครับ
เดี๋ยวถ้ายังไม่หายเดี๋ยวลองดูครับ