ผู้เขียน หัวข้อ: onkyo TX NR838มีเสียงแบบนี้ถือว่าเสียไหมครับ?  (อ่าน 2878 ครั้ง)

ออฟไลน์ extrases08

• *
onkyo TX NR838มีเสียงแบบนี้ถือว่าเสียไหมครับ?
« เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2017, 04:32:48 pm »
ผมเพิ่งซื้อเครื่องนี้มาได้สองเดือนกว่าพบว่าช่องที่ต่อเสียงออกจาก surround right จะมีเสียงจิ จิ  จิเบาๆออกมาเป็นระยะๆ เสียงคล้ายกับการช็อต เสียงนี้จะเกิดขึ้นเวลาเปิด mode THX cinema เท่านั้น neo 6 cinema ไม่เป็นและ THX music ก็ไม่เป็น ผมลองสลับเอาลำโพงอื่นมาใส่ดูก็พบว่ายังมีเสียงจิ จิ จิ ออกมา อาการนีคือการเสียไหมครับ? มีใครรู้ไหมว่ามันเกิดจากอะไรบ้าง?  [ไม่พูด]

ออฟไลน์ Nueng1621

• Edge LED TV member
Re: onkyo TX NR838มีเสียงแบบนี้ถือว่าเสียไหมครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2017, 06:35:47 am »
ไม่ทราบว่า ซื้อมือหนึ่งหรือสองครับ ถ้ายังมีประกันส่งตรวจเช็คครับ ส่วนตัวผมเคยเป็นอาการคล้ายๆ กันกับavr yamaha นานมาแล้ว ซึ่งตอนนั้นแก้ไขไม่ได้ ช่างแจ้งว่าเป็นnoise ออกทางลำโพง ผมทนใช้ จนเปลี่ยนavr ไปใช้ยี่ห้ออื่นๆ อีกหลายยี่ห้อ ไม่เคยเจออีกเลยครับ ตรวจเช็คที่ศูนย์เถอะครับ