ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหา andriod TV sony x8500e (ดู iptv live ค้างตลอด)  (อ่าน 12100 ครั้ง)

ออฟไลน์ narat

• *
ปัญหา andriod TV sony x8500e (ดู iptv live ค้างตลอด)
« เมื่อ: กันยายน 22, 2017, 06:32:31 pm »
ลองซื้อ smart TV x8500e 55 นิ้วมา ทุกอย่างโอเคหมดครับ แต่มีปัญหาอยู่อย่างเดียว คือดู IPTV ของหลายๆ ค่าย ที่ใช้ MX player ช่อง live สด
เช่นพวก HBO ... สักพัก จะมีอาการ ค้างบ้าง ภาพ slow motion บ้าง  ภาพค้างมีแต่เสียงบ้าง ไม่ทราบใครเป็นบ้างครับ และสาเหคุเกิดจากอะไร แก้ยังไงดี
ถ้าดูผ่าน opera internet browser ที่ติดมากับเครื่อง ดูไม่ได้เลย (ลองใช้เพื่อเทส internet speedtest.net กระตุกอย่างแรง)

หมายเหตุ.
1.  ไม่น่าเกี่ยวกับ internet ช้า เพราะ ถ้าใช้พวก apple TV mirror ภาพไปไม่มีอาการ
2. ผมลองใช้ iptv หลายเจ้ามากๆ เป็นหมด
3. ลงแอพ โดยผ่าน es file explorer และ sideload launcher (file .apk)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ลองมาหลายวันแล้ว ยังไม่หาย หรือเป็นที่เครื่องผมเครื่องเดียว
หรือมี iptv ที่ไม่ใช้ mx player แนะนำไหมครับ เข้าใจว่า จะไม่เป็น

ออฟไลน์ oNaTTo

• *
Re: ปัญหา andriod TV sony x8500e (ดู iptv live ค้างตลอด)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2017, 12:01:48 pm »
รออ่านด้วยครับ  อาการเรื้อรังมาก ตอนแรกคิดว่าเป็นที่เนต เปลี่ยนจากเนต 50mb มาเป็น 100mb ก็ยังไม่หาย

ออฟไลน์ kandad17

• *
Re: ปัญหา andriod TV sony x8500e (ดู iptv live ค้างตลอด)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 11, 2018, 11:41:53 am »
ต้องบอกเลยว่า ตอนแรกมีความคิดที่จะเอา android TV พอเจอแบบนี้คิดหนัก แต่ก่อนหน้าได้คุยกับน้องคนหนึ่งแนะนำว่าพี่เอา TV ธรรมดาแล้วซื้อกล่องดีกว่าประหยัดดี