ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปได้รึเปล่าครับที่ฟังชั่น arc ของ led เสีย แต่ใช้งาน hdmi ได้ปกติ  (อ่าน 4197 ครั้ง)

ออฟไลน์ koompapun26

• Edge LED TV member
ผมต่อชุด sony sf2300 เข้ากับ led sharp 40le280x ใช้ฟังชั่น arc แรกๆก็ใช้งานได้ปกติ ผ่านไป 7 วัน ภาพล้ม จอเขียวไปเลย บางทีภาพค้าง แต่ยังคงเสียง ลองเอากล่อง true hd2 ต่อตรงเข้าทีวีช่อง hdmi ก็ใช้ได้ปกติ ตอนแรกคิดว่าเป็นที่เครื่องเสียง แต่เอาไปต่อ sharp 70 นิ้วอีกตัวกลับใช้ได้ปกติ แบบนี้เกิดจากสาเหตุอะไรครับ

ออฟไลน์ ronnawut

ลองเปลี่ยนสาย hdmi ใหม่ทั้ง set สิครับ  อาจจะหาย โดยไม่ใช่ของเก่าเลย

ออฟไลน์ koompapun26

ลองเปลี่ยนสาย hdmi ใหม่ทั้ง set สิครับ  อาจจะหาย โดยไม่ใช่ของเก่าเลย
ตอนนี้เวลาเปลี่ยนช่อง hdmi1 ไป 2 มีอาการมาแต่ภาพ เสียงหาย หรือไม่ก็ภาพล้มครับต้องกลับไปช่องเดิม 2 รอบ เสียงถึงกลับมา  [เศร้า]