ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหา Burn-in ใน OLED  (อ่าน 5354 ครั้ง)

ออฟไลน์ sakurayoo

• *
ปัญหา Burn-in ใน OLED
« เมื่อ: ธันวาคม 30, 2017, 11:10:53 pm »
คือตอนนี้ผมกำลังจะติดสินใจซื้อ LG OLED B7T อะครับแต่ไม่แน่ใจว่าควรจะซื้อดีไหมเพราะกลัวการ burn-in มากๆ เลยอยากรู้ว่าอาการ burn in นี่มันเกิดขึ้นได้ง่ายไหมแล้วมีวิธีอะไรที่จะป้องกันไม่ให้มันเกิดขึ้นได้บ้างแล้วถ้าเกิดขึ้นมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างหรือผมควรซื้อเป็น LED แทนดีขอความรู้กับข้อคิดเห็นหน่อยนะครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ maximo

• Flat TV member
  • *
Re: ปัญหา Burn-in ใน OLED
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2017, 02:34:37 pm »
Oled สมัยนี้ไม่ได้เกิดขึ้นง่ายๆ เหมือนพลาสม่ายุคแรกๆครับ แรกๆผมก็กังวลเรื่องนี้ เหมือนกัน พอซื้อมาใช้จริง ไม่ต้องกังวลมากเกินไปหรอกครับ ไม่ได้จะ burn ได้ง่ายๆครับ

ออฟไลน์ sakurayoo

• *
Re: ปัญหา Burn-in ใน OLED
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2017, 04:55:07 pm »
สรุปคือมันเกิดขึ้นได้ค่อนข้างยากใช่ไหมครับผมจะได้ซื้อมาใช้ได้อย่างสบายใจหน่อย