ผู้เขียน หัวข้อ: ซับระหว่าง klipsch 10sw กับ 110sw แนวเสียงเป็นยังไงครับ ต่างกันมากไหมครับ  (อ่าน 5323 ครั้ง)

ออฟไลน์ putmasterz

• Flat TV member
  • *
1. คือตอนนี้กำลังเล็งอยู่ 2 รุ่นครับ คือ klipsch 10sw กับ 110sw  ไม่ทราบว่าแนวเสียงต่างกันมากไหมครับ
2. ถ้าใช้ตัว 10sw 2 ตัว จะดีกว่า 110sw ตัวเดียวหรือไม่ครับ
3. ตอนนี้กำลังจะเล่น klipsch premiere สักตัว 240-250f กำลังเล็ง จะแมทกับตัวไหนกว่าครับ
ปล. ใช้กับแอมป์ denon x2100 ครับ

ออฟไลน์ tudtoo

• *
1. ไม่ต่างกันแค่กำลังขับไม่เท่ากันเท่านั้น มันเป็นรุ่นเล็ก กับ รุ่นใหญ่
2. 2 ตัว ต้องดู Layout ห้องครับ ห้องธรรมดาคงไม่ดีเท่าไหร่ โอกาสเกิดเสียงก้องเสียบทับซ้อนและกลบเสียง Front / Center ขณะนั่งดูก็เป็นได้ แต่หากห้องใหญ่และทำห้องดูหนังโดยเฉพาะอันนี้ 2 ตัวดีกว่า เสียงเต็มอณูทั่วห้องกว่า
3. ตอบไม่ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2018, 01:24:11 pm โดย tudtoo »

ออฟไลน์ Nueng1621

• Edge LED TV member
ในสภาพแวดล้อมเดียวกัน เสียงไม่ได้ต่างกันมาก เพียงแต่รุ่น 110 สามารถอัพเกรดสายไฟ เพื่อเพิ่มกำลัง และประสิทธิภ่พซับได้ ตามบุคคลิกของสายไฟ แต่ราคาต่างกันพอสมควร ถ้าชอบดูหนังอย่างเดียว ก็ซื้อได้ครับรุ่น 110

ออฟไลน์ m1000tip

• *
จากที่เคยฟังทั้งสองรุ่น เสียงต่างกันเยอะมาก เบสต้น อิมแพคเยอะมาก Deep base ลงลึกได้สุดๆ สุดท้าย จากที่ราคาต่างกัน ห้าหกพัน ผมเลือก ตัวแพง R-110SW เพราะขนาดเทียบกัน R-12SW ที่ดอกใหญ่กว่า แต่ R-110SW เสียงดันดีกว่า อย่างเห็นได้ชัดเลย