ผู้เขียน หัวข้อ: zidoo x9s ไปอัพเดท เป็น 1.5 เล่นไฟล์เพลง ไม่มีเสียงเลย********  (อ่าน 9641 ครั้ง)

ออฟไลน์ naiyee

• Flat TV member
  • *
ก่อนหน้าที่จะupเป็นตัวนี้  ก็เล่นเพลง เล่นหนัง ได้ปรกติ แต่พอมาอัพเดท เป็น v.1.5 เล่นไฟล์เพลง ไม่มีเสียงอะไรออกมาเลย (แต่เล่นไฟล์หนังปกติครับ) พอจะบอก ได้มั้ยครับ เกิดจากอะไร

****** แล้วถ้าเราถอยกลับไป เป็น version ก่อนได้มั้ยครับ ถ้าได้ต้องทำยังไง***

ออฟไลน์ Avril

• LCD TV member
  • **
ผมเคยเป็นอาการนี้ตอนอัพตัว beta ก่อนหน้านี้  วิธีแก้คือ reset factory ครั้งนึง  หายครับ เล่นเพลงได้ปกติ   [ปลื่ม]

ก่อนหน้าที่จะupเป็นตัวนี้  ก็เล่นเพลง เล่นหนัง ได้ปรกติ แต่พอมาอัพเดท เป็น v.1.5 เล่นไฟล์เพลง ไม่มีเสียงอะไรออกมาเลย (แต่เล่นไฟล์หนังปกติครับ) พอจะบอก ได้มั้ยครับ เกิดจากอะไร

****** แล้วถ้าเราถอยกลับไป เป็น version ก่อนได้มั้ยครับ ถ้าได้ต้องทำยังไง***

ออฟไลน์ nipyee

• Edge LED TV member
ผมเคยเป็นอาการนี้ตอนอัพตัว beta ก่อนหน้านี้  วิธีแก้คือ reset factory ครั้งนึง  หายครับ เล่นเพลงได้ปกติ   [ปลื่ม]

ขอบคุณมากครับ แล้วการรีเซ็ทแบบนี้ เราต้องมาตั้งค่าใหม่หมดเลยใช่มั้ยครับ
ผมนี่เครียดมาหลายวันเลย แต่ถ้ารีเซ็ทแล้วหาย ผมก็ยอมครับ

• **
ใช่ครับ

• *
แก้ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ
ถามอีกข้อนะครับ คือเคยลองเปิดไฟล์ที่แชร์จาก computer มั้ยครับ  ผมลองทำแล้ว ติดปัญหาอย่างเดียวคือ ในหน้าเมนู media file (ผมจะเมนูนี้ประจำ ในการเปิดดูหนัง หรือ ฟังเพลง) ใน zidoo x9s มันเห็นเครื่องคอมแล้วนะครับ แต่ว่า มันบังคับให้ให้ ใส่ user กะ pass  ซึ่งผมไม่ได้ตั้งค่าให้ใส่แต่มันมีขึ้นมาเฉยเลย

เครื่องคอมเครื่องแรก เป็น win xp  ไม่มีปัญหาอะไรครับ
พอเปลี่ยนเครื่องใหม่ ลง win10 มีปัญหาดังที่บอกไปครับ

ขอบคุณมากครับ

• **
ผมไม่เคยเล่นผ่าน network ครับ  ขออภัยที่ช่วยท่านไม่ได้  [กระดึบ]

• *
ผมไม่เคยเล่นผ่าน network ครับ  ขออภัยที่ช่วยท่านไม่ได้  [กระดึบ]

ไม่เป็นไร แค่นี้ ก็ช่วยผมได้เยอะแล้วครับ  ขอบคุณมากๆเลย [เท่ห์]