ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ HD Player ตัวไหนที่สามารถเล่น 4K HDR ได้บ้างอ่ะครับ  (อ่าน 13470 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pome6680

• Flat TV member
  • *
ตอนนี้สนใจ HD Player ที่สามารถเล่นไฟล์หนัง 4K HDR ได้สมบูรณ์จริงๆ ตอนนี้แนะนำตัวไหนบ้างอ่ะครับ  [ปลื่ม]
สารภาพว่า มือใหม่ในเรื่องนี้จริงๆ  [เศร้า]

ปัจจุบันใช้ ทีวี 58XE750 + onkyo HT-S3400 อยู่น่ะครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ ppia

• LCD TV member
  • **
เห็นว่ามีชุดHome Threaterด้วย แนะนำให้เลือกตัวHD Playerที่มีport HDMIแยกภาพและเสียงครับ ส่วนตัวตอนนี้ผมขยับจากHD Player มาเป็น4k Player Oppo 203 จากเหตุผลดังกล่าวและภาพที่สวยขึ้นครับ

ออฟไลน์ koompapun26

• Edge LED TV member
ถ้าไม่รีบ รอดู zidoo x20 ครับ เห็นว่าต้นๆมีนาคมนี้

ออฟไลน์ Pome6680

• Flat TV member
  • *
ขอบคุณพี่ๆทั้งคน มากๆครับผม

ออฟไลน์ windsaint

• **
Re: ตอนนี้ HD Player ตัวไหนที่สามารถเล่น 4K HDR ได้บ้างอ่ะครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2018, 09:08:23 am »
ผมก็รอ x20 เหมือนกันครับ แต่ราคารู้สึกแพงมาก ยังไงก็ขอชมภาพ ก่อนครับว่าสู้พวกเครื่องเล่น blu ray ได้หรือยัง เพราะส่วนตัวผมเองแล้ว คิดว่าภาพจาก hd player ยังห่างไกลกับ เครื่องเล่น bluray มากจริงๆ ถ้าราคาค่าตัวโดด ไปใกล้ๆ เครื่องเล่นbluray แล้ว ภาพยังเท่าเดิมไม่ไปไหน มันทำให้คิดว่า เล่นพวก x9s ต่อไป หรือ เงินจำนวน2หมื่นบาทไป oppo จะดีกว่า

ออฟไลน์ laseractive

• **
Re: ตอนนี้ HD Player ตัวไหนที่สามารถเล่น 4K HDR ได้บ้างอ่ะครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2018, 11:56:43 am »
เห็นด้วยเลยครับ bluray ตัวล่างอย่าง sony s1500 แค่ 2990 ยังห่างไกลจาก hd player ตัว top ของทุก brand เลย

ออฟไลน์ bamee

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2018, 06:05:20 pm »
ผมใช้ตัวZappiti duo 4k hdr ก้เล่นได้หมดนะ

ออฟไลน์ Foxraed

• *
    • ¤ÒÊÔâ¹
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2018, 11:42:17 am »
น่าสนใจดีกำลังหาตัวเล่นพอดี