ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงซ่องเจ๊หวี หวีปีนี้ ซ้อควรถอยอะไรดีคะ FZ หรือ A8F หรือ 77" C8 ดีค่ะ ฦฦ  (อ่าน 6326 ครั้ง)

ออฟไลน์ puccainbkk

• Edge LED TV member
จากหัวข้อในงานเหมือนปีนี้77"  ราคาน่าจะ ลงแล้วอ่ะ

จะยก E6 ออก ไปไว้ในแทนLED
งบน้อยกว่าเก่าไม่เกิน2 คะ เพราะ มี x7900 on my list kaaaa

sony 65 A8F  เหมือนกันกับ A1 แค่เงยหน้ากับยืนตรง แอบสลด กับคุณภาพและราคา
C8 มี a9 VP ที่มาแรงแต่ไม่คิดว่าจะเทียบX1E ได้
Fz 800 9xx VP ที่ ดีมากภาพดีกว่าSony แน่นอน

OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!

ออฟไลน์ bunga

• LCD TV member
  • **
จากหัวข้อในงานเหมือนปีนี้77"  ราคาน่าจะ ลงแล้วอ่ะ

จะยก E6 ออก ไปไว้ในแทนLED
งบน้อยกว่าเก่าไม่เกิน2 คะ เพราะ มี x7900 on my list kaaaa

sony 65 A8F  เหมือนกันกับ A1 แค่เงยหน้ากับยืนตรง แอบสลด กับคุณภาพและราคา
C8 มี a9 VP ที่มาแรงแต่ไม่คิดว่าจะเทียบX1E ได้
Fz 800 9xx VP ที่ ดีมากภาพดีกว่าSony แน่นอน

sony 65 A8F ทำไมถึงสลด อ่ะครับ เพราะ น่าจะเป็นรุ่นรอง ส่วน A1 รุ่นใหม่น่าจะมาปลายปี หรือ ต้นปี เลย เพราะ HDMI 2.1

a9 ของ LG นี้รองรับ HFR 120 Hz เลยนะครับ น่าจะแรงกว่า

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
LG นี่ก็โม้มาตลอดพยายามจะชูเทคโนโลยีที่เหนือกว่ายี่ห้ออื่นๆแต่เอาเข้าจริงๆถ้าเป็นเทคโนโลยีเดียวกัน LG ยังตามยี่ห้ออืนๆอยู่ชัดเจน
ปีนี้โม้ว่าชิปตัวใหม่ที่ชื่อ alpha9 ทำได้เทียบเท่า x1 extreme ของ sony รอดูซิว่าจะจริงหรือไม่ ส่วนตัวผมว่า video processor ของ LG ยังตามยี่ห้ออื่นๆอยู่มาก
แม้ว่าการอัพสเกลดีขึ้นแต่สีค่าโรงงานกลับไม่ได้ดีขึ้นเลยแย่ลงกว่าปีก่อนๆด้วยซ้ำ

SONY ยังดูไม่มีอะไรโดดเด่น ต่อให้พัฒนาขึ้น แต่เชื่อว่าผมและคุณตี๋คงไม่ชอบแนวภาพสไตล์SONYยุคปัจจุบันที่เห็นๆกันอยู่ว่าเป็นยังไง

panasonic พัฒนาชิปตัวใหม่ใช้ชื่อ HCX (สองปีมานี้ชิปตัวทอปใช้ชื่อ HCX2 ส่วนปี 2018 ชิปตัวใหม่คือ HCX ชื่อสั้นลงตัดเลขสองออกไป)
ในคลิปก็เห็นว่าภาพFZ950 FZ800ดีขึ้นกว่า EZ1000 นิดนึง ด้วยแนวภาพและความถูกต้องของสี เชื่อว่ายังไงก็เป็นตัวเลือกที่ดีเรื่องภาพครับ
แต่ก็ต้องดูอีกทีว่า ตลาดเอเชียจะมีรุ่น FZ800 จำหน่ายหรือเปล่า เพราะปีก่อนรุ่นรองอย่าง EZ950 ก็ไม่มีจำหน่ายในตลาดเอชียเช่นกัน
ถ้าไม่มี FZ800 ก็คงต้องกัดฟันไป FZ950 ละครับ

ออฟไลน์ puccainbkk

• Edge LED TV member
ของคุณครับ

เดี๋ยวงั้นรอดู Fz800 ถ้ามีก็ดีถ้าไม่มีก็ถอย 950 ก็ดี ครับ
a1 กับ A8F ไม่มีอะไรแตกต่างนอกจาก การออกแบบใหม่
แต่ภาพก็คงเทียบไม่ได้ กับpana อยู่ดี
 รอครับ รอดูกัน
ซื้อได้ทุกปีนะนี่ 555555
OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!