ผู้เขียน หัวข้อ: FULL HD ก็พอ  (อ่าน 6776 ครั้ง)

ออฟไลน์ nakonr

• *
FULL HD ก็พอ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 08:56:10 pm »
อยากได้ทีวีแบบ full hd จอสัก 49-55" (ที่อาจตกรุ่นไปแล้วก็ได้)
แต่specโดยรวมยังน่าใช้อยู่ .. พอจะมีใครแนะนำได้บ้างครับ

ปกติใช้ดูหนังจาก ex. hd / netflix ผ่าน chromecast / ดู youtube บ้าง /
วันนึงดูแค่ 3-4 ชั่วโมง (ไม่ค่อยมีเวลาดูครับ)

เครื่องเดิมผมใช้ panasonic  P50XT50T ที่เป็นจอพลาสม่า
*** เพราะชอบสีมากกว่า led ที่จัดจ้านไป
แต่ตอนนี้สิ้นชีพไปตามอายุขัย 6 ปี จะเปลี่ยนจอก็หมื่นกว่า
เพราะงั้น ซื้อใหม่เลยน่าจะดีกว่า

ยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ ไม่เกี่ยง .. เน้นใช้งานพื้นๆ ไม่แพงตกใจ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Boy30034

• Flat TV member
  • *
Re: FULL HD ก็พอ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2018, 08:49:54 pm »
https://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=412231.0

ขายอยู่ครับ เผื่อสนใจ

ออฟไลน์ takahachi09

• Edge LED TV member
Re: FULL HD ก็พอ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2018, 01:06:27 pm »
อยากได้ทีวีแบบ full hd จอสัก 49-55" (ที่อาจตกรุ่นไปแล้วก็ได้)
แต่specโดยรวมยังน่าใช้อยู่ .. พอจะมีใครแนะนำได้บ้างครับ

ปกติใช้ดูหนังจาก ex. hd / netflix ผ่าน chromecast / ดู youtube บ้าง /
วันนึงดูแค่ 3-4 ชั่วโมง (ไม่ค่อยมีเวลาดูครับ)

เครื่องเดิมผมใช้ panasonic  P50XT50T ที่เป็นจอพลาสม่า
*** เพราะชอบสีมากกว่า led ที่จัดจ้านไป
แต่ตอนนี้สิ้นชีพไปตามอายุขัย 6 ปี จะเปลี่ยนจอก็หมื่นกว่า
เพราะงั้น ซื้อใหม่เลยน่าจะดีกว่า

ยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ ไม่เกี่ยง .. เน้นใช้งานพื้นๆ ไม่แพงตกใจ

ขอบคุณมากครับ

ลองสอบถามช่าง JACK Elec เบอร์ 0891304468 ดูนะครับ
panasonic  P50XT50T เผื่อมีอะไหล่
ร้านอยู่ ต.วัดแก้ว อ.บางแพ จ.ราชบุรี อะไหล่ TV เขาเยอะมาก