ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจ Smart TV TCL คุณภาพเป็นยังไงมั่งคะ โอเครึเปล่า  (อ่าน 11208 ครั้ง)

ออฟไลน์ thelittlefishz

• *
 [เท่ห์]

รบกวนขอความเห็นค่ะ สนใจ smart TV ของ TCL มีปัญหามั้ย คุณภาพเป็นยังไงบ้างคะ

ออฟไลน์ Timelesslove

• Flat TV member
  • *
Re: สนใจ Smart TV TCL คุณภาพเป็นยังไงมั่งคะ โอเครึเปล่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2018, 02:51:45 pm »
TCL เป็นแบรนด์ทีวีระดับสากลและก็มีคุณภาพนะครับ เพิ่งจะออกโทรทัศน์รุ่น S6500 Smart TV ที่มี AI และใช้งานผ่าน Google ด้วยระบบ Android 8.0 Oreo หน้าจอก็คุณภาพระดับ Ultra High Def เลยครับ และรองรับ HDR 10 ด้วยเทคโนโลยี Micro Dimming และระบบเสียงแบบ Dolby Surround ตัวเครื่องประกอบด้วย IPQ  ที่มี RAM ถึง 1.5 GB และหน่วยจัดเก็บข้อมูลภายในกว่า 8GB และยังมี Google Chromecast และไฟ LED HD backlight สีขาว ผมว่าถ้ามองหา Smart TV ก็ต้องลองรุ่นนี้นะครับ

ออฟไลน์ chezterarm

• Flat TV member
  • *
    • Guninside.com
Re: สนใจ Smart TV TCL คุณภาพเป็นยังไงมั่งคะ โอเครึเปล่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2020, 11:23:04 am »
พอได้อยุ่