ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคนใช้ Zidoo เกี่ยวกับปกหนังครับ  (อ่าน 9666 ครั้ง)

ออฟไลน์ jkbbit

• Flat TV member
  • *
ถามคนใช้ Zidoo เกี่ยวกับปกหนังครับ
« เมื่อ: มีนาคม 02, 2018, 05:26:20 pm »
ผมเคยใช้ Mede8ter มาก่อนครับทำปกหนังผ่านคอมได้ (เลือกแบบที่ตัวเองชอบได้)   แต่ตอนนี้มันเล่น 4K ไม่ได้เลยต้องมองหาตัวใหม่ครับ....เล็งๆ Zidoo X10 ไว้ครับ จึงจอถามคนที่ใช้ Zidoo X10 ดังนี้ครับ
1. Zidoo X10 สามารถทำปกหนังเองได้ไหมครับ(กรณีที่อยากได้ปกที่ตัวเองชอบ)  เนื่องจากบางเรื่องอาจไม่ชอบปกที่ได้จาก app หรือ บางที่ปกไม่ตรงกับหนังครับ
2. Zidoo X10 ถ้าเทียบกับ Zappipti one ตัวไหนตอบโจทย์ครับ
 [รัก]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2018, 08:01:07 pm โดย jkbbit »

ออฟไลน์ anurak3718

• Flat TV member
  • *
Re: ถามคนใช้ Zidoo เกี่ยวกับปกหนังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2018, 10:02:00 am »
ผมเคยใช้ Mede8ter มาก่อนครับทำปกหนังผ่านคอมได้ (เลือกแบบที่ตัวเองชอบได้)   แต่ตอนนี้มันเล่น 4K ไม่ได้เลยต้องมองหาตัวใหม่ครับ....เล็งๆ Zidoo X10 ไว้ครับ จึงจอถามคนที่ใช้ Zidoo X10 ดังนี้ครับ
1. Zidoo X10 สามารถทำปกหนังเองได้ไหมครับ(กรณีที่อยากได้ปกที่ตัวเองชอบ)  เนื่องจากบางเรื่องอาจไม่ชอบปกที่ได้จาก app หรือ บางที่ปกไม่ตรงกับหนังครับ
2. Zidoo X10 ถ้าเทียบกับ Zappipti one ตัวไหนตอบโจทย์ครับ
 [รัก]
ผมตอบข้อ 1 ครับ สามารถทำได้ครับ แต่ต้องเป็น แอพ Hometheater 2.0 (มากับ fw 2.0.5) สามารถเลือก เปลี่ยนภาพปกได้ครับ