ผู้เขียน หัวข้อ: แป้นพิมพ์ภาษาไทยหาย  (อ่าน 5521 ครั้ง)

ออฟไลน์ surat

• Flat TV member
  • *
แป้นพิมพ์ภาษาไทยหาย
« เมื่อ: เมษายน 16, 2018, 08:57:22 pm »
รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยครับ โซนี่55x8500E อยู่ดีๆแป้นพิมพ์ภาษาไทยหาย(แป้นพิมพ์หลายภาษาที่ติดมากับเครื่อง)จำได้ว่าเครื่องแจ้งอัพเดตระบบมาครั้ง ก่อนอัพตอนเข้ายูทูปแป้นพิมพ์ยังมีภาษาไทยให้เลือก แต่หลังอัพตอนนี้ไม่มีแล้ว ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันรึป่าว ใครพอทราบวิธีแก้ไขป่าวครับ...ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ juitalent

• *
Re: แป้นพิมพ์ภาษาไทยหาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2018, 02:03:07 pm »
ไม่ทราบได้ต่อ keyboard usb ไหม ถ้าต่อให้เอาออกครับ