ผู้เขียน หัวข้อ: TCL LED FanClub รวมพลคนใช้ TCL ทางนี้ครับ  (อ่าน 216606 ครั้ง)

ออฟไลน์ Benchapon

• *
    • à¾Å§ªÒµÔä·Â
Re: TCL LED FanClub รวมพลคนใช้ TCL ทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มีนาคม 03, 2016, 01:29:36 pm »
 [yes] [กระดึบ] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Hutch

• *
Re: TCL LED FanClub รวมพลคนใช้ TCL ทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 09:19:17 am »
เสียใจ ซื้อเพราะใจร้อนไปหน่อย T_T  ไม่ถูกใจหลายๆ ด้าน
 [ไม่พูด]

ออฟไลน์ bestbarca

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2016, 06:46:54 pm »
TCL 48h9610 รุ่นนี้ภาพเป็นไงบ้างครับ ภาพเคลื่อนไหวดีไหม ช่วยวิจารณ์หน่อยครับ

ออฟไลน์ YUYUYU

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2016, 11:02:18 pm »
ร่วมหัวจมท้าย กับโปร ยูโร 2016
โดนจัด 55E5800 มาแบบไม่ตั้งใจ แค่ตั้งงบ อะไรก็ได้ 4k ขอ 55" ไม่เกิน 20K
PC TCL ดักตีที่ powerbuy โรบินสัน
กับลายแทง ตามราคานี้
http://www.powerbuy.co.th/en/p/d-led-55-tcl-55e5800-smart-4k
19,994 กับ -1,000 ด้วยเดอะวันการ์ด
 [แทง] [แทง] [แทง]  [แทง] [แทง]
กับข้อขรหา รับประกันเพิ่มเป็น 5 ปี ประกันอะไรหว้า
 [งง]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2016, 12:03:09 am โดย YUYUYU »

ออฟไลน์ Hutch

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 04:52:40 pm »
บัตรประกัน 5 ปี พร้อม Flash Drive บอกจะส่งมาที่บ้าน รอมา 3 เดือนไม่มีวี่แวว...
 [เปล่า]

โหลด App ใน Google Play บาง App ไม่ได้เลย แค่ update Google Play Services ยังอัพไม่ผ่าน 100% เลย

ออฟไลน์ KIDBLACK

• *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2016, 12:49:00 pm »
ทั้งหมดทั้งมวล ซื้อมาค่อนข้างถูกใจนะครับ  ตัว 4K 55 นิ้วจำไม่ได้ว่ารุ่นอะไร

แต่ไม่ชอบอย่างเดียว เวลาดู App  หรือ Youtube  ไม่สามารถลดแสงจากหน้าจอได้ โคตรหงุดหงิด ณ จุดๆนี้ ซึ่งควรจะมีนะ ควรจะทำ Firmware มาให้ลูกค้าได้อัพใช้ คือแบบ ไรอ่ะ เข้า Google chrome ที่ background เป็นสีขาว แสบตามาก  ดู youtube จ้าาโคตรๆ แล้วมัน 55 นิ้วไงคือ ตาจะพังอะ

สรุปอยากให้ใช้ เมนูลดแสงเพิ่มแสงได้ ในโหมด androind ครับ นอกนั้น คุ้ม ตามราคาครับ

ออฟไลน์ makza01

• *
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 01:54:35 pm »
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2017, 01:58:26 pm โดย makza01 »

ออฟไลน์ bamboomu

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 08:32:38 pm »
มีน้าท่านไหนพอทราบไหมครับว่าผมจะเปลี่ยนโหมดภาพจาก 16:9 เป็น native ได้ตรงไหนครับหาไม่เจอครับไอ้คำว่า native ใช้ 55 q7700 ครับ [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ tuboscope

• *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2017, 04:02:58 pm »
มีใครพอจะทราบวิธีเช็คชั่วโมงการใช้งานของทีวียี่ห้อ TCL ไหมครับ รบกวนเพื่อนๆทีนะครับ

ออฟไลน์ maxbath5163

• *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2017, 10:19:42 am »
ผมเพิ่งเป็น FC TCL เมื่อวานนี้เองครับ  ผมซื้อ smart TV  LED55Q7700 มา ก็เล่น youtube เล่น media ได้ หมด  ยกเว้น การเข้าดูหนังออนไลน์ ผ่าน web browser ไม่ทราบเป็นเพราะอะไรครับ สมาชิกรบกวนช่วยตอบด้วยครับ  หรือว่าต้อง update flashplayer    การอัพเดทต้องทำอย่างไรครับ รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ multiman

• *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2017, 05:31:38 pm »
สวัสดีครับผมหนุ่มครับ แอบส่องเวปเก็บข้อมูลมาพักใหญ่แล้วครับ เพิ่งไปถอย55q7700มาเมื่อวานครับ ตอนนี้ก็ลิงๆใช้ดูยังไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่ครับ ขอคำแนะนำเรื่องการตั้งค่าภาพหน่อยครับ ชอบแนวภาพสบายๆตา นั่งดูนานๆแล้วไม่ปวดตา ปกติดูฟรีทีวีผ่านกล่องais playbox ดูยูทูป แต่ช่วงเสาร์/อาทิตย์แม่ยายยึดไปดูมวยทั้งวันครับ5555 จริงๆเครื่องนี้ก็ตั้งใจซื้อให้แกใว้ดูมวยล่ะครับหลังๆบ่นดูจอเล็กเห็นหน้านักมวยไม่ชัดไม่รู้ใครต่อยกับใคร5555 ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวขอคำแนะนำด้วยนะครับ

ออฟไลน์ samkansu

• *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2017, 08:45:32 pm »
ผมซื้อ P2US มา แต่หา Netflix ที่เป็นไอคอนสีขาวของ Smart TV ลงไม่ได้ ถึงลงก็ใช้งานไม่ได้ รบกวนท่านที่ทำได้บอกวิธีการทำทีครับ
ตอนนี้ผมลงได้แต่ Version มือถือที่เป็นไอคอนสีแดง ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ raytv3

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2017, 05:47:59 pm »
samkansu ลองหาโหลดจากภายนอกแล้วนำไปติดตั้งดูครับ เข้าใจว่า N สีแดง คือ logo ที่ใช้ในโทรศัพท์ ส่วนของผมใช้ 55c2us Android 6 netflix ยังเป็นสีขาวอยู่เลย ไม่แน่ใจ up แล้วเป็นไง แต่ตอนนี้ยังไม่กล้า เพราะไม่แน่ใจจะสนับสนุน Andriod tv แค่ไหน ขอใช้ไปซักพักก่อน เพราะในต่างประเทศมีปัญหาเยอะยุ่งกะมันมากเดวดูไม่ได้ให้ติดต่อผู้ผลิตอีก maxbath5163 ส่วนคุณที่ดูหนังออนไลน์ไม่ได้น่าจะมีปัญหาที่ตัว Browser ลองหาตัวอื่นลงดู แล้ว Adblock ไม่งั้นเวลาโฆษณาเด้งก็จะดูไม่ได้อีก เพราะ AD มันไม่ยอมให้ Back กลับ
ส่วนข้อสงสัยของเพื่อนท่านอื่นๆ โดยเฉพาะการแสดงผลภาพที่พูดกันเยอะ ส่วนตัวเห็นว่าภาพ TCL ที่ตั้งมาจากโรงงานจะยังไม่ค่อยดีเท่าไหร ต้องค่อยๆเรียนรู้แล้วปรับตั้งกันไป พึ่งศูนย์บริการโทรไปสอบถามก็ได้เรื่องบ้างไม่ได้เรื่องบ้าง เพราะดูเหมือนยังขาดทักษะสำคัญในหลายด้าน แต่ผมยืนยันถ้าเรียนรู้การตั้งค่าปรับบางสิ่ง เพิ่มบางอย่าง ปิดบาง Function  ภาพจะดีขึ้นไม่มากก็น้อย ผมใช้ทีวียี่ห้อนี้มา 2 ตัวแล้ว ใจกล้าซื้อรุ่นแพงๆด้วย ผมยอมรับว่ามันไม่ใช่ทีวีที่ดีที่สุด แต่จากที่ใช้มาคุณภาพมันเกินราคานะ ยิ่งตอนนี้วิ่งแซงทางโค้งยอดขายขึ้นอันดับ 3 ทั้งในไทยและในโลกไปแล้ว ไม่นานคงขึ้น 2 และ 1 เพราะที่ดูมีพัฒนาการที่ดีขึ้นเรื้อยๆ แต่ราคายังเป็นมิตร ซื้อแล้วรู้สึกคุ้มค่า เว็ปนอกเอามารีวิวเทียบทีวี Top กันเพียบ หากมีไรที่ผมพอจะแชร์ข้อมูลได้ก็ลองสอบถามมานะครับ ตอบได้เสนอแนะได้จะลองดู โดยเฉพาะ andriod tv ตอนนี้กะลังเล่นสนุกเลยชอบๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2017, 04:05:58 pm โดย raytv3 »

ออฟไลน์ tttc

• *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2017, 08:31:04 pm »
มีใครใช้ รุ่น c2us อยู่บ้างครับ  ไม่ทราบว่ามีใครลองใช้ต่อกับ app tv 4k ไหมครับ และ เมื่อเปิดใช้  dolby vision ของ apple tv แล้ว จอออกเป็น dolby vision หรือไม่   คือไม่แน่ใจว่ารุ่นนี้รองรับ dolby vision หรือไม่ หรือ รับ_แค่ hdr10 เท่านั้น 
ถ้าเราเปิดจาก andriod tv 6.1 ของเครืองเอง ชัดเจนว่าไม่ออก dolby visionเลย

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2017, 08:44:16 pm »
มีใครใช้ รุ่น c2us อยู่บ้างครับ  ไม่ทราบว่ามีใครลองใช้ต่อกับ app tv 4k ไหมครับ และ เมื่อเปิดใช้  dolby vision ของ apple tv แล้ว จอออกเป็น dolby vision หรือไม่   คือไม่แน่ใจว่ารุ่นนี้รองรับ dolby vision หรือไม่ หรือ รับ_แค่ hdr10 เท่านั้น 
ถ้าเราเปิดจาก andriod tv 6.1 ของเครืองเอง ชัดเจนว่าไม่ออก dolby visionเลย

TCL ไม่รองรับ dolby vision ครับ

• *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2017, 08:58:46 pm »

TCL ไม่รองรับ dolby vision ครับ

ขอบคุณครับ
คือไปเห็นบางแหล่งจากเว็บนอกบอกว่า  Tcl ชี่รีย์ p และ c รองรับได้ ก็เลยสังสงสัยครับ แต่รุ่นนี้ของฝรั่งเข้าใช้ โอเอส  roku tv ไม่ใช่ android tv
เผื่อมีใครลองกับ apple tv ที่เปิดใช้ DV ได้   เพราะในส่วน ฮาร์ดแวร์ ดูจะเหมือนกันกับรุ่นที่ขายกันในอเมริกา   

ออฟไลน์ raytv3

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2017, 01:18:16 pm »
ขอเป็นสมาชิกอีกคนผมใช้ TCL 55c2us แชร์ข้อมูลกันครับ

• *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2017, 03:39:00 pm »
ขอเป็นสมาชิกอีกคนผมใช้ TCL 55c2us แชร์ข้อมูลกันครับ
เป็นไงบ้าง ทดลองอะไรไปบ้างครับ จากเครื่อง เปิด youtube ขึ้น 4k และ hdr ไหมครับ ของผมไม่ขึ้น ซึ่งอาจจะเป็นเพราะแอปเอง เพราะเห็นหลายที่ก็บ่นกันอยู่