ผู้เขียน หัวข้อ: TCL LED FanClub รวมพลคนใช้ TCL ทางนี้ครับ  (อ่าน 216600 ครั้ง)

ออฟไลน์ JediInlove

• Flat TV member
  • *
Re: TCL LED FanClub รวมพลคนใช้ TCL ทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: กันยายน 05, 2019, 08:36:12 am »
ใช้ 55P5CUS มาเดือนเดียว ไปซะแล้ว ครั้งแรกเปิดมามีภาพ แต่ไม่มีเสียง ก็เลยปิดแล้วเปิดใหม่ ... เปิดอีกทีภาพมาเสียงมาปกติ แต่เปิดไปได้สัก 5 นาที ... ภาพหายขึ้นไปจอขาว และกระพริบ ๆ แต่เสียงมา เปิดและปิดอีกทียังเป็นเหมือนเดิม เลยถอดปลั๊กออกทิ้งไว้ประมาณ 1 ชั่วโมง ทีนีเสียบปลั๊กแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย ไฟสแตนบายไม่ขึ้น เปิดไม่ติด

ไม่ทราบว่า แจ้งทางเบอร์โทร และ อีเมล์ จะได้รับการตอบรับเร็วกว่ากันครับ ... ไม่มีทีวีสำรองดูด้วย ไม่รู้จะซ่อมนานแค่ไหน

ออฟไลน์ atitwanna

• *
Re: TCL LED FanClub รวมพลคนใช้ TCL ทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: มีนาคม 30, 2020, 04:20:43 pm »
ผมใช้รุ่น55Q7700มา5ปีแล้วแล้วมาตอนนี้ภาพไม่ชัดภาพจะออกขาวๆและสีจะแตกๆเป็นเพราะอะไร
ครับ