ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้ใช้ Benq W1110 มีแสงลอดออกมาบ้างมั้ยครับ  (อ่าน 8843 ครั้ง)

ออฟไลน์ Palakrit

• Flat TV member
  • *
ขอรบกวนสอบถามผู้ใช้ Benq W1110 หน่อยครับ
ผมพึ่งเอา Projector Benq W1110 เข้าศุนย์ไปซ่อมมาเนื่องจากฝุ่นเข้าและทำให้ภาพฟุ้ง

คราวนี้กลับมาใช้งานพบว่าหากเปิดหน้าจอพื้นหลังมืดๆหน่อย จะสังเกตุเห็นแสงลอดออกมาจากด้านข้างเครื่อง Projector เป็นริ้วๆตามรูปด้านล่างครับ
ไม่ทราบว่าของท่านอื่นเป็นไหมครับ ถ้าไม่ปกติผมจะเอาไปเข้าศูนย์เช็คอีกรอบ

ตัวอย่างเวลาเปิดหน้าจอมืดๆ

จะมีแสงลอดออกมาเป็นริ้วๆด้านข้าง

ออฟไลน์ Hifi_2013

• LCD TV member
  • **
Re: สอบถามผู้ใช้ Benq W1110 มีแสงลอดออกมาบ้างมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2018, 10:07:23 pm »
แสงลอดจากช่องระบายอากาศด้านข้างครับ เข้าใจว่าเป็นกันหมด อยู่ที่ว่าใครจะไปมองมันหรือเปล่านะครับ เพราะมันอยู่บนหัวเรา

ออฟไลน์ Palakrit

• Flat TV member
  • *
Re: สอบถามผู้ใช้ Benq W1110 มีแสงลอดออกมาบ้างมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2018, 03:49:52 pm »
ขอบคุณมากครับ
แสดงว่าปกติใช่มั้ยครับ
เพราะก่อนหน้านี้ไม่เคยสังเกตเลยครับ