ผู้เขียน หัวข้อ: x8500e มีปัญหาหน้าจอค้าง  (อ่าน 6229 ครั้ง)

ออฟไลน์ surat

• Flat TV member
  • *
x8500e มีปัญหาหน้าจอค้าง
« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2018, 04:25:05 pm »
พอดีเพิ่งซื้อโซนี่รุ่น X8500E ได้ประมาณ1เดือน ตอนนี้มีอาการปุ่มรีโมทบนหน้าโฮมค้าง(รีโมทสั่งการไม่ได้) อาการคือมันจะค้างตอนที่เลื่อนเลือกแอพบนหน้าโฮมสักพัก หรือเข้ายูทูปแล้วเลือกช่องที่จะดู กดรีโมทเลือกไปสักพักแล้วจะค้าง ต้องรอสักพักใหญ่ถึงจะใช้รีโมทเลือกช่องได้เหมือนเดิม ไม่ทราบว่ามีใครเป็นเหมือนกันบ้างรึป่าวครับและพอมีวิธีแก้ไขรึป่าวครับ

ออฟไลน์ Nickoflove

• *
Re: x8500e มีปัญหาหน้าจอค้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2018, 01:13:19 am »
ลองอัพเฟิมแวร์ดูนะครับอัพเดทเวอชั่นดูอาจหายแต่ถ้าไม่หายแนะนำส่งศูนเลยครับประกันส่งได้แต่ถ้าอยู่เขตกทม สามารถเรียกsony seviceมาดูที่บ้านได้ครับแต่ต้องอยู่ในเขตปริมฌทล

ออฟไลน์ surat

• Flat TV member
  • *
Re: x8500e มีปัญหาหน้าจอค้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2018, 03:15:56 pm »
ขอบคุณครับ  ตอนนี้หายแล้วครับ ปรากฏว่าเป็นที่ถ่ายรีโมทหมด ซึ่งประเด็นนี้ผมตัดออกเพราะเห็นว่าเครื่องเพิ่งซื้อมาไม่ถึงเดือนเลยคิดว่าถ่ายไม่น่าจะหมด เลยลองโทรไปที่โซนี่ แจ้งว่าอาจจะเกิดจากเอาโปรแกรมนอกมาลงทำให้เครื่องรวน แนะนำให้ลบโปรแกรมเหล่านั้นออก และคืนค่าโรงงานดู (แต่ผมยังไม่ได้ทำ) เลยมาลองเปลี่ยนถ่านดูปรากฏว่าหายค้าง(แสดงว่าตอนติดตั้งช่างน่าจะเอาถ่านที่ใกล้จะหมดมาใส่)