ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย Xtreamer eXpress ขายแล้วครับ  (อ่าน 1141 ครั้ง)

ออฟไลน์ taywin

• Flat TV member
  • *
ขาย Xtreamer eXpress ขายแล้วครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 09:28:40 am »
ขายแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2018, 03:17:27 pm โดย taywin »

• *
Re: ขาย Xtreamer eXpress ซื้อมาไม่ถึง1เดือน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 11:28:13 am »
 [รัก] [รัก]

ออฟไลน์ Ejeableabduan

• *
Re: ขาย Xtreamer eXpress ซื้อมาไม่ถึง1เดือน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 12:03:50 pm »
ตามกรณีของท่านผมเข้าใจว่า อยากได้สัญญานภาพออกมาเป็น 4k แต่เครื่องเล่นดันมี hdmi output เพียงช่องเดียว ซึ่งถ้าเป็นเช่นนี้ไม่ลองต่อ hdmi ตรงไปที่ทีวีเลยล่ะครับ ส่วนสัญญานเสียงก็ต่อ output optical จากเครื่องเล่นไป AVR ก็น่าจะได้อยู่นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2018, 12:05:18 pm โดย Ejeableabduan »

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 01:39:37 pm »
ตามกรณีของท่านผมเข้าใจว่า อยากได้สัญญานภาพออกมาเป็น 4k แต่เครื่องเล่นดันมี hdmi output เพียงช่องเดียว ซึ่งถ้าเป็นเช่นนี้ไม่ลองต่อ hdmi ตรงไปที่ทีวีเลยล่ะครับ ส่วนสัญญานเสียงก็ต่อ output optical จากเครื่องเล่นไป AVR ก็น่าจะได้อยู่นะครับ

ขอบคุณครับ ถูกต้องครับตามที่ท่านว่า แต่ผมอยากได้เสียงที่เป็น 7.1 true hd หรือ dts hdma ด้วยครับ เพราะจัดลำโพงไว้เป็น7.1อ่ะครับ
ซึ่ง optic หรือ coaxial ให้ไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ Ejeableabduan

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 02:12:35 pm »

ขอบคุณครับ ถูกต้องครับตามที่ท่านว่า แต่ผมอยากได้เสียงที่เป็น 7.1 true hd หรือ dts hdma ด้วยครับ เพราะจัดลำโพงไว้เป็น7.1อ่ะครับ
ซึ่ง optic หรือ coaxial ให้ไม่ได้ครับ
555 งั้นก้อคงต้องรอ zidoo x20 แล้วแหระครับ หรือถ้าใจร้อนก้อต้องเปลี่ยนทางไปสอย OPPO UDP-203 หรือ 205 ซึ่งตอนนี้กลายเป็นแรร์ไอเท็มไปแล้ว แต่ก้อยังพอหาได้ครับ หรือถ้าจะเอาแบบราคาไม่แรงหลักพันก้อมี LG UP970 เป็นอีกตัวเลือกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2018, 02:32:43 pm โดย Ejeableabduan »

• *
Re: ขาย Xtreamer eXpress ขายแล้วครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2018, 03:18:05 pm »
ขายแล้วครับ ขอบคุณทางบอร์ดด้วยนะครับ