ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจเอา tv มาทำจอคอมครับ  (อ่าน 5268 ครั้ง)

ออฟไลน์ bankoops

• Flat TV member
  • *
สนใจเอา tv มาทำจอคอมครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 28, 2018, 05:46:59 pm »
สอบถามนิดครับ จอ tv 4k มันมีปัญหาเรื่อง เล่นเกมส์ แบบ full hd แล้ว ภาพแตกไหมครับ ถ้ามาเปิดกับความละเอียดจอ 4k เพราะเคยอ่านมาบางท่านบอก มันจะสวยไม่สู้จอ full hd ปรกติไม่ได้ เพราะ ตัวจอ กับ ตัวเกมส์ความละเอียดต่างกัน แต่อันนั้นเขาใช้เป็นจอ moniter คอม 4k แต่กับทีวี 4k ผมยังไม่ทราบ ว่าจะเป็นแบบเดียวกันไหม เพราะ tv มันมีระบบ อัพ เกรดภาพให้ดีขึ้นได้ พอมีรุ่นไหนน่าสนใจบ้างครับถ้ามันใช้งานได้จริงๆ อยากได้สัก 40 นิ้วนิดๆ

ออฟไลน์ bank7879

• LCD TV member
  • **
Re: สนใจเอา tv มาทำจอคอมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2023, 10:02:29 pm »
LG nanocell ถือว่าคุ้มแล้ว ภาพชัด สีสวยแล้ว ประหยัดงบได้เยอะ รุ่นใหม่ได้ HDR10 Pro l LG ThinQ AI l Google Assistant รีโมทเมจิกอีก สุดๆ รายละเอียดเพิ่มเติม