ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถาม ผู้รู้ เกี่ยวกับ การใช้ app samsung smart thing ร่วมกับ Soundbarครับ  (อ่าน 4094 ครั้ง)

ออฟไลน์ aim40086

• *
พอดีผมกำลังจะตัดสินใจ ซื้อ soundbar รุ่นใหม่ ของsamsung รุ่น HW-N850 ครับ แต่มีข้อสงสัยคือ soundbar ตัวนี้สามารถเชื่อมต่อกับมือถือ ได้ 2 ทาง คือ Bluetooth และ wifi ผมสงสัยว่า การเชื่อมต่อโดย Wifi นี้มันรองรับ airplay หรือไม่ เพราะอยากจะฟังเพลงผ่านมือถือโดยให้มือถือเชื่อมต่อกับ Soundbar อ่ะครับ โดยเพลงที่ฟังส่วนใหญ่จะฟังผ่าน แอพ Spotify และ tidal ครับ ผมใช้มือถือ iphone อยู่ครับ แต่ผมไปสืบข้อมูลเพิ่มเติม( อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ )เห็น Soundbar ตัวนี้มันเชื่อมต่อ wifi ผ่านทาง แอพ Samsung Smart Thing เลยอยากทราบว่า แอพ Smart Thing เนี่ย ถ้าเชื่อมต่อ มือถือเข้ากับ Soundbar แล้ว รูปแบบการใช้งานจะออกมาในลักษณะไหน จะใช้ได้แค่ ควบคุมการเปิดปิด เพิ่มลดเสียง หรือว่า ถ้าเชื่อมต่อแล้วเราจะสามารถให้เสียงจากมือถือ ออกไปยัง ตัว Soundbar ได้เลย รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบครับผม