ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม LED Panasonic รุ่น 43DS630 มีปัญหาใช้งาน app youtube  (อ่าน 5365 ครั้ง)

ออฟไลน์ kezozer

• *
สอบถามทีวี LED TV Panasonic รุ่น 43DS630 ตามรูปภาพครับเพราะจำรุ่นได้คราวๆ
มีปัญหาการใช้งานดั้งนี้ ปกติดู YOUTUBE ผ่าน app ได้ปกติมาจะ 2 ปีแล้ว แต่เมื่อวานกลับดูไม่ได้ 
-   ดู YOUTUBE  ไม่ได้ เนื่องจากกดเข้า app youtube ได้ปกติและกดรีโมท เลือก ซ้าย ขวา กด บน ล่าง ได้ปกติ แต่พอจะกดปุ่ม  OK จากรีโมทเพื่อ play แต่ youtube ไม่ยอมเล่นให้ครับ
แต่เวลากด  ปุ่ม  OK  สัญญาณไฟทีวี ไฟเขียวกระพริบเหมือนได้รับสัญญาณนะครับ
-   ผมลอง เลือกเมนู แล้วกลับคือค่าโรงงาน Factory reset มาสามสี่รอบแล้วครับ ทุกรอบสามารถเข้าดู app youtube ได้ กดรีโมท เลือก ซ้าย ขวา กด บน ล่าง ได้ปกติ กดปุ่ม  OK จากรีโมทเพื่อ play
ได้ปกติครับ (แต่ดูเหมือนจะเป็น app youtube version เก่า logo เป็นรูปซ้อนๆ) แต่เมื่อลองปิดทีวีแล้วเปิดใหม่แล้วลองมาเข้า app youtube กลับมาเป็นอาการเดิมครับคือ กดปุ่ม OK แล้วไม่ยอมเล่นให้
(แต่ดูเหมือนจะเป็น app youtube version จะเป็นรุ่นใหม่แล้ว)
-   ผมลอง แล้วกลับคือค่าโรงงาน Factory reset เพื่อเข้า เป็น app youtube version เก่า logo เป็นรูปซ้อนๆ แล้วลองไปตั้งค่าปิดการอัพเดท version แล้ว แต่พอลองปิดทีวีแล้วเปิดใหม่แล้วลองมาเข้า
app youtube กลับมาเป็นอาการเดิมครับ
ผมไม่แน่ใจว่าสาเหตุเกิดจากอะไรครับ