ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกท่านใดเคยส่งonkyoเข้าศูนย์บ้างครับ  (อ่าน 5214 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mio47

• LCD TV member
  • **
หมดประกันพอดีเครื่องเริ่มจะมีปัญหาลองอ่านกระทู้พันทิพดูรู้สึกว่าวิจารณ์กันเยอะในเรื่องการบริการไม่ค่อยดีเลยชักหวั่นๆซะแล้วใครเจอปัญหาเกี่ยวกับศูนย์ออนเกียวช่วยเล่าให้ฟังบ้างครับว่าซ่อมมาแล้วใช้ได้ดีไหมหรือว่าล่าช้ามากๆบางคนเห็นบ่นว่านานเป็นเดือนๆในการซ่อม

ออฟไลน์ bkav2

• Flat TV member
  • *
Re: สมาชิกท่านใดเคยส่งonkyoเข้าศูนย์บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2018, 12:43:18 pm »
เคยครับ.ส่งผ่านตัวแทนจำหน่าย.อยู่ต่างจังหวัด.การซ่อมมิได้ซ่อมอะไหล่เป็นชิ้นเหมือนข้างนอกซึ่งมันอาจไม่จบ.บานปลาย.ศูนย์จะเปลี่ยนบอร์ดใดบอร์ดหนึ่งที่เสีย.ใส่เข้าไปใหม่ไม่ถึง 10 นาทีเสร็จ.ที่ช้าเป็นเดือนเพราะรออะไหล่นั่นเอง.ของผม 0nkyo 717 ไฟเข้าแต่กดคำสั่งไม่ได้.จ่ายซ่อม 6 พันกว่า.ใช้ได้จนถึงปัจจุบัน.

ออฟไลน์ busarin0841361719

• Flat TV member
  • *
Re: สมาชิกท่านใดเคยส่งonkyoเข้าศูนย์บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 07:15:57 pm »
ขอเล่าจากที่ตัวผมเองส่งเครื่องซ่อมที่ศูนย์เพาว์เว่อร์บาย ที่ปทุมธานี เพราะอ่านจากในเวปเรื่องศูนย์บริการ ซ่อมนาน จากที่คุยกับช่างซ่อมออนเกียว สาเหตุใหญ่ๆที่ซ่อมนานนนนมากกกกเพราะมีช่างซ่อมแค่2คนเองครับ แต่เครื่องกองท่วมห้อง ช่างไม่ได้ซ่อมออนเกียวยี่ห้อเดียวนะครับ แต่ทุกยี่ห้อที่เซนทรัลเป็นตัวแทนจำหน่าย และรออาหลั่ยโดยเฉพาะบอร์ดhdmi ต้องรอจากนอกครับ ถ้าเป็นอาหลั่ยแบบชิปที่บอร์ดภาคจ่ายไฟแบบเครื่องของผม 2วันก็เสร็จแล้ว ฉะนั้นอยู่ที่ความยากง่ายของอาการเครื่องด้วย ถ้าเครื่องของท่านหมดประกัน และช่างตรวจเช็คแล้วต้องเปลี่ยนบอร์ดhdmi ช่างบอกกับผมว่าซื้อใหม่ดีกว่าครับ เพราะแพงมาก เป็นหมื่น ไม่ใช่ยี่ห้อออนเกียวยี่ห้อเดียว เขาบอกเป็นทุกยี่ห้อครับ ช่างบอกกับผมว่า ถ้าอยากให้เครือ่งอยู่กับเรานานๆ มีศัตรูที่ทำให้เครื่องเสียคือ ฝุ่น กับ ความร้อน ถ้าฝุ่นลงไปในเครื่องไปสะสมอยู่ในเครื่องและความเย็นจากเครื่องปรับอากาศ จะทำให้เกิดความชื้น จะทำให้บอร์ดhdmiเสียหายได้ ถ้าเลิกเล่นก็ควรใช้ผ้าคลุมกันฝุ่นลงเครื่อง ส่วนเรื่องความร้อน เครื่องออนเกียวค่อนข้างร้อนอยู่แล้ว อย่าวางเครื่องในชั้นหรือตู้ที่ไม่สามารถระบายความร้อนได้ ช่างบอกว่าหาซื้อพัดลมเล็กๆที่ใช้กับคอมมาดูดความร้อนออกจากเครื่อง ต้องเป็นพัดลมไฟฟ้าที่ดูดนะครับไม่ใช่เป่าเข้า

ออฟไลน์ koompapun26

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2018, 03:27:42 pm »
เคยส่ง avr ของชุด in the box ไปซ่อม เปลี่ยนบอร์ด เกือบปี ซ่อมเสร็จกลับมา ขายเลย เพราะอัพไปเล่นแยกชิ้นแล้ว