พูดคุยเรื่องทั่วไปเรื่องจองภาพ LED TV, LCD TV, Plasma TV, Projector > ห้องพูดคุยเรื่อง OLED TV เทคโนโลยีจอภาพใหม่ล่าสุด

Vertical Banding

(1/1)

meiji:
Oled Tv กับปัญหา Vertical Banding
เจอทุกเครื่องไหมครับ เวลาดัน Brigthness ขึ้นมา จะเห็นในฉากสีเทาๆเป็นเส้นแนวตั้ง โดยเฉพาะเวลาดูหนังที่มี HDR

ซ่องเจ๊หวี:
เป็นทุกเครื่องครับแต่ละเครื่องจะมากน้อยไม่เท่ากัน

tsainont:
ใช้ซักพักนึง (2-300 ชม.) แล้วจ้างคนมาปรับสีให้ได้มาตรฐาน ช่วยได้ครับ

meiji:

--- อ้างจาก: ซ่องเจ๊หวี ที่ ตุลาคม 24, 2018, 03:19:14 am ---เป็นทุกเครื่องครับแต่ละเครื่องจะมากน้อยไม่เท่ากัน

--- End quote ---

ขอบคุณครับ

meiji:

--- อ้างจาก: tsainont ที่ ตุลาคม 24, 2018, 09:02:40 am ---ใช้ซักพักนึง (2-300 ชม.) แล้วจ้างคนมาปรับสีให้ได้มาตรฐาน ช่วยได้ครับ

--- End quote ---

ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version