หน้า: [1]

ขอความเห็นสมาชิก ระหว่าง JL E 112 กับ SVS SB 4000 คู่นี้ เป็นงัยบ้างครับ

• luttawat
  • Flat TV member
  • *
  • ดูรายละเอียด อีเมล์

ตามหัวข้อครับ
  • eaks1984
  • LCD TV member
  • **
  • ดูรายละเอียด อีเมล์

เน้นดูหนัง SVS SB4000 น่าจะกินกว่า

ผมใช้ SB2000  แนวดุๆเลย ไม่มีนุ่มนวล
  • bkav2
  • Flat TV member
  • *

เรื่องของเครื่องเสียงนี่มันมีตัวแปรมากมาย มีทั้งคนติและคนชม เหมือนรถยนต์คนนำไปใช้คนละสภาพถนน.ฟังในห้างเสียงเทพ.แกะกล่องใหม่มาใช้ที่บ้านเหมือนคนละยี่ห้อ.นั่นมันเพราะอะไร.จึงมีคำแนะนำ.เบิร์น.สภาพห้อง.ยี่ห้อที่ขับลำโพง.ถ้าชอบเสียงเทพที่ห้างก็ต้องทำเลียนแบบห้างจึงจะถูกต้อง.ชุดที่ท่านถามมา svs sb4000 คนนิยมเยอะ.แสดงว่าไม่เกี่ยงสภาพห้อง.แถมซื้อง่ายขายคล่อง.แนะนำตัวนี้ครับ.
  • tetsuka320
  • Edge LED TV member

ถ้างบถึง ไป JL ส่วนใหญ่ที่นิยมเล่น SVS เพราะราคาถูกกว่า JL
ส่วนแนวเสียง แม้จะเป็นตู้ปิดเหมือนกันแต่บุคลิกของเสียงก็ไม่เหมือนกันครับ

ลองไปหาฟังด้วยตัวเองดีกว่าครับ จะได้ไม่คาใจ
หน้า: [1]