ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการใช้สาย HDMI Jericho ครับ  (อ่าน 4093 ครั้ง)

ออฟไลน์ nhokenok

• *
สอบถามการใช้สาย HDMI Jericho ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2018, 04:25:06 pm »
เท่าที่อ่านมาสาย HDMI Jericho จะให้สีภาพที่อิ่มกว่า hitman กับ sting ในกรณีที่ผมมี apple TV 4K, Hd PlayerZidoo Z10, Bluray 4k sony และมี AVR Onkyo TX ZR730 เราใช้สาย hdmi jericho ต่อจาก avr เข้า TVส่วน อุปกรณ์อื่นๆที่ต่อเข้า AVR เราใช้สาย hdmi เป็น hitman หรือ sting ที่ราคาถูกลงมาได้ไหมครับ มันจะต่างกับการที่เราใช้สาย hdmi jericho หมดทุกเส้นไหมครับ ใจอยากจะเซฟเงินด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bkav2

• Flat TV member
  • *
Re: สอบถามการใช้สาย HDMI Jericho ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2018, 09:07:26 pm »
เอาง่ายๆ นะครับ สมมุตินำเอาทีวี 3-4 ยี่ห้อมาเรียงกัน เปิดทีวีช่อง 3HD เหมือนกัน แล้วดูภาพ.ยี่ห้อใดสีอิ่มกว่ากัน จับยี่ห้อสีซีดจางหน่อย ลองปรับให้สีอิ่มเท่ายี่ห้อก่อนหน้า อาจจะเป็นโหมดกีฬา ภาพยนตร์ มาตรฐานอะไรปรามาณนี้.สรุป.ก่อนเปลี่ยบสายสัญญาณ ลองปรับเมนูต่างๆ ให้สีอิ่มตามที่เราชอบดูก่อนนะครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2018, 09:08:44 pm โดย bkav2 »